Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Ram แบบ Dual แล้วดีตรงไหน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Ram แบบ Dual แล้วดีตรงไหน?

ผมกำลังจะซื้อแรมใหม่(DDR2)น่ะครับ อยากรู้ว่าควรซื้อแบบไหนดี(เหลือslotอยู่ 2 ช่อง)
    ตอนนี้มี 256*2 น่ะครับ
    ก็มีแค่ 2 แบบนั่นแหละ(ด้วยงบเท่าที่มีคงได้แค่ 1 GB) มี 5000 บ.
    1.ซื้อ 512*2 มา dual ต่อ
    2.เอามา 1 GB ตัวเดียวเลย(ราคาถูกกว่าอีกแฮะ) วันหลังมีตังค่อยเพิ่มอีก 1 GB

เอ่อ แล้ว Ram ยีห้อไหนคุณภาพดีบ้างครับ
    ตอนนี้ใครๆก็แนะนำให้ซื้อ คอร์แซร์ น่ะครับ คิดกว่าไงครับ

2. คับ 1GB แล้วค่อยซื้อเพิ่มอีก 1 GBที่หลัง

ส่วนยี่ห้อแรมรอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ใช่ครับ 1G มาก่อนเลย ค่อยเพิ่มทีหลังดีกว่า
      ถ้าไม่คล้อก ไม่ลากไปไกลๆ ก็แรมถูกๆก็ได้ครับ ถ้าเน้นประสิทธิภาพก็ คอแซ ไปเลย
      อ่อแล้วถ้าจาดูอัลกันล่ะก็ดูชิพเดียวกันก็จะดีมากครับ โอกาสติดสูงกว่าคนละชิพกัน

Comment

ตอนนี้มันเป็น Kington(รุ่นไหนไม่รู้) 256/533 2 ตัวนะครับ
        แล้วอยู่ดีๆไปใช้คอร์แซร์มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
        ถ้าไม่คล้อก ไม่ลากไปไกลๆ ก็แรมถูกๆก็ได้ครับ ถ้าเน้นประสิทธิภาพก็ คอแซ ไปเลย
        เรื่องคล็อกก็ต้องมีกันบ้างล่ะครับ แต่ไม่มากหรอกฮะ

Comment

ใช้ได้ครับ ไม่มีปันหา แล้วจาใช้ที่มันแพงกว่าทำมัย
          (ราคาถูกกว่าอีกแฮะ) วันหลังมีตังค่อยเพิ่มอีก

Comment

เอ่อ ลืมอีกคำถามครับ ถ้าผมซื้อ coirsair 1024/667 แล้วมันจะเห็นแค่ 533 เหมือนตัวเดิมไหมครับ

Comment

บอร์ดรับแค่ไหน ก็เห็นแค่นั้นคับ
              คุณจะเอาบัส 800 มาใส่
              ถ้าบอร์ดรับได้แค่ 533
              มันก็จะเห็นแค่ 533 คับ

Comment

อืม ขอบคุณนะครับ
                ว่าแต่ ผมจะรู้ได้ไงล่ะว่าบอร์ดรับบัสได้เท่าไร(ดูในเครื่องน่ะ)
                ไม่รู้คู่มือไปตกอยู่หลืบไหนของบ้านแล้ว

Comment

ใช้ cpu-z ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X