overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ใครที่เคลียร์ DeadSpace แล้ว เข้ามาช่วยทีครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Default ใครที่เคลียร์ DeadSpace แล้ว เข้ามาช่วยทีครับ

ตอนนี้ติดตรงด่าน7ครับ

ห้องที่อุตกาบาทแล้วมีวงแหวนวิ่งรอบล้อมมอะครับ
    Last edited by elephanter; 24 Nov 2008 at 14:13:46.

OverclockZone Member Tumzazaki's Avatar
    Overclockzone Khonkaen Team

ใช้ ที่ยิงน่ะ ที่ กด เมาส์+ c น่ะครับ ที่ทำให้มันช้าลง แล้ว ค่อยๆๆๆๆๆๆ ขึ้นไป กะจังหวะด้วยนะครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ยิงใส่แกนที่มันหมุนรอบๆหรือครับ ผมยิงใส่ไม่เห็นมันช้าลงเลยครับ

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

ไม่ผ่านด่าน 4 คับ เจอไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ตอนแรกหนีออกมาได้ แต่ตอนที่ 2 ไปเจอหลังจากคุยกับดอกเตอร์
    แถมไม่ได้มาตัวเดียว มาเป็นฝูงเลย กระสุนก็เหลือน้อย เครียดวุ้ยยย
    รูป รูป

OverclockZone Member adck2008's Avatar

Quote Originally Posted by MIGGERS View Post
    ไม่ผ่านด่าน 4 คับ เจอไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ตอนแรกหนีออกมาได้ แต่ตอนที่ 2 ไปเจอหลังจากคุยกับดอกเตอร์
    แถมไม่ได้มาตัวเดียว มาเป็นฝูงเลย กระสุนก็เหลือน้อย เครียดวุ้ยยย

ล่อมันเข้าไปในที่แช่เย็นจากนั้นยิงขามันอ่ะครับ จากนั้นใช้ตัวสโลว (พูดไม่ถูก) แล้ววิ่งไปกดป่มแช่แข็งมันคับ

OverclockZone Member

อุตกาบาต อะให้กะจังหวะขึ้นไปยืนแล้วรีบวื่งไปด้านหลังที่ขาวๆมันจะไปอีกฝั่งแล้ววางระเบิดสะ ผมก็งงตรงนี้ตั้งนานเหอะๆ

OverclockZone Member vinylzire's Avatar

ด่านวงแหวน ก็กระโดดไปยืนที่ ก้อนหินกะจังหวะดีๆ แล้ววิ่งออกไปด้านหลัง ออกนอกอวกาศครับ แล้วฝังระเบิดด้านหลัง แล้วก็ยิงไอ้แท่งที่ยิง แสง 4 แท่งครับ ถ้าจำไม่ผิด
    ส่วน ไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ยิงให้ขามันขาดครับ ถ้าเจอตอนแรกๆ ก็ไม่ต้องสนใจยิงให้ขาขาดมันตามเราไม่ทันก็พอ
    แล้วรอจนเพื่อนเราเปิดกระตูที่ล็อคให้ครับ แล้วมันจะโผล่มาอีกทีตอนเซปเตอร์ท้ายๆครับ ต้องยิงให้ขามันขาด(อีกแล้ว)แล้วจุดไอพ่นของยานใส่ตัวมันเพื่อฆ่าครับ

ขอบคุณครับ โง่ตั้งนานว่ามันให้ทำอะไร ผ่านตรงนั้นมาได้แล้วครับ ติดตรงไหนไว้มาถามต่อ

แล้วด่าน9 ตรงห้องที่มีไฟพ่นนี่ล่ะครับ
    Last edited by elephanter; 24 Nov 2008 at 14:13:46.

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ด่านเจ้าของทู้นะครับ ตอน มันหยุดละไอ้วงแหวน 2 อันอะ ให้เราพุ่งไปแล้ววิ่งไปอีกด้านนึง ของ ลูกอุกาบาต ที่ วงแหวนไปไม่ถึง[ผมโดนมันตัดขาด 2 ท่อนเกิน 20 ครั้งแน่ะ - - ]

และทำลาย ที่ฉาย แสง ทั้ง 2 อันด้วยครับผม

ต้องยิงใกล้ๆ นะครับ หิหิ

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

Quote Originally Posted by vinylzire View Post
    ด่านวงแหวน ก็กระโดดไปยืนที่ ก้อนหินกะจังหวะดีๆ แล้ววิ่งออกไปด้านหลัง ออกนอกอวกาศครับ แล้วฝังระเบิดด้านหลัง แล้วก็ยิงไอ้แท่งที่ยิง แสง 4 แท่งครับ ถ้าจำไม่ผิด
    ส่วน ไอ้ตัวที่ฆ่าไม่ตาย ยิงให้ขามันขาดครับ ถ้าเจอตอนแรกๆ ก็ไม่ต้องสนใจยิงให้ขาขาดมันตามเราไม่ทันก็พอ
    แล้วรอจนเพื่อนเราเปิดกระตูที่ล็อคให้ครับ แล้วมันจะโผล่มาอีกทีตอนเซปเตอร์ท้ายๆครับ ต้องยิงให้ขามันขาด(อีกแล้ว)แล้วจุดไอพ่นของยานใส่ตัวมันเพื่อฆ่าครับ
    ที่แช่เย็นมันอยู่ตรงไหนของห้องเหรอครับ
    คือมีแต่ประตูต้องให้เพื่อนเปิดให้อ่ะคับ พอออกมาก็เจอไอ้ตัวพ่นลูก
    พอผานเข้าไปก็ได้หลอด DNA แล้วกลับมาที่ห้องเดิม คราวนี้ มีไอ้พุงโตพ่นตัวหนืดเยอะแยะ
    ไปไม่ได้คับ ตายตลอด

OverclockZone Member

BOSS ด่านหก ผ่านไงอะ ทีตัวใหญ่ ยิงจนกะสุนไม่ตายสักที

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Quote Originally Posted by MIGGERS View Post
    ที่แช่เย็นมันอยู่ตรงไหนของห้องเหรอครับ
    คือมีแต่ประตูต้องให้เพื่อนเปิดให้อ่ะคับ พอออกมาก็เจอไอ้ตัวพ่นลูก
    พอผานเข้าไปก็ได้หลอด DNA แล้วกลับมาที่ห้องเดิม คราวนี้ มีไอ้พุงโตพ่นตัวหนืดเยอะแยะ
    ไปไม่ได้คับ ตายตลอด
    5555

คิดดูสิผมกะจะลงวินโดวเลยรีบๆเล่นให้เสร็จ นึกว่าจะจบไว ปาไป เกือบ 20 ช ม

ด่านนั้น ให้เราลากมันไปตรงกลาง แล้วยิงจนมันเหลือแต่ตัว แล้วก็สโลวมาน

แล้วเราก็วิ่งเข้าห้อง ไป กด สวิต ครับมันก็แข้ง แล้วถูกสต๊าฟไว้ดูเล่น -..-

Quote Originally Posted by thegsbnut View Post
    BOSS ด่านหก ผ่านไงอะ ทีตัวใหญ่ ยิงจนกะสุนไม่ตายสักที
    ยิงสีเหลืองๆ ให้แตกให้หมดครับผม แตกหมดแล้วก็สอยตรงกลาง รึเปล่านะ แต่ต้องให้แตก

แล้วด่าน9ตามภาพข้างบนล่ะครับ
    Last edited by elephanter; 5 Nov 2008 at 21:33:34.

OverclockZone Member zero_za's Avatar

คำเตือน : พอสู้บอสใหญ่ชนะแล้ว อย่าอยู่ห้องคนเดียวนะครับ ให้หาเพื่อนมาดูฉากจบด้วย ไม่งั้น......

OverclockZone Member adck2008's Avatar

Quote Originally Posted by elephanter View Post
    แล้วด่าน9ตามภาพข้างบนล่ะครับ

ใช้พลังดันไอ้แท่งที่อยู่ข้าง ๆ เห็นป่าวคับดันไปข้างหน้า แล้วมองที่เสาข้างๆมันจะมีเครื่องที่ให้เรายิงตามเสาอ่ะคับ มีทั้งหมด 6 อัน ยิงด้านละ 3 อันคับ ระวังไฟด้วยคับ

Bookmarks

Bookmarks