Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Notebook อยู่ดี ๆ ก็ทำงานช้าลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Notebook อยู่ดี ๆ ก็ทำงานช้าลง

คือน้องผมมันใช้เปิดบอทเกมส์อ่านะรู้สึกว่า CPU มันทำงาน 100% เลยนะ
    บางทีมันแอบเปิดเครื่องทิ้งไว้เป็นอาทิตย์แล้วไม่ใช้ พัดลมระบายความร้อนด้วน

CPU Centrino Duo T7100 1.8Mhz fsb 800

จะทำยังงัยดดี

มีใครช่วยได้ป่ะครับ

Comment

มันไม่พังหรอกครับเขาทดสอบกันมาแล้วถ้าคิดว่าเปิดไปนานๆแล้วมันอืดนะก็เอาccclanerมาใช้มันจะกวาดไฟร์ที่ไม่ใช้
      ออกหมดเครื่องก็เร็วปล๋อเหมือนเดิมแล้ว
      ปล.ถ้าอยากให้เครื่องเร็วอยู่ตลอดเวลาอย่าให้พื้นที่HDDเหลือน้อยกว่า30%นะครับ
      เท่านี้เครื่องท่านจะวิ่งทะยานอย่างใจสั้งเลย
      ออกแนวโม้ไปหน่อยไปดีกว่าครับ

Comment

Working...
      X