Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire 4730z มีปัญหาการลงวินโดว์ครับ ช่วยที...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire 4730z มีปัญหาการลงวินโดว์ครับ ช่วยที...

คือ ว่า เพิ่งซื้อเครื่องมาอะครับ มี แต่ลินุก ไม่มีวินโดว์ก็เลยจะลงวินโดว์ ตอนแรกๆมันก็ติดตั้งพวกไดรเวอร์ตามปรกติครับ แล้วพอกำลังจะเข้าหน้าจอ Menuพวก Format harddisk อยู่ ๆมันก็ขึ้นๆบลูสกรีนครับ error code 0X0000007B ประมาณเนี่ยครับ ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ ยังขึ้นเหมือนเดิม อ้อ แผ่นวินโดว์เป็นรุ่นปี 2007 SP2 ทั้ง 2 แผ่นเลย ชาว Acer มาช่วยเหลือกันหน่อยครับ

ปล.เข้า linux ไม่เป็นอะครับมันเหมือน Dos เลยอะ
    ปล2. ขอบคุณที่ Reply ครับ

ดัน ดัน ดัน

Comment

เข้าไปเปลี่ยนเป็น โหมด IDE ครับ ในBios ครับ ได้แน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่เปลี่ยน IDE มันหมายความว่าไงเหรอครับ

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆ ด้วยคนเจอปัญหาเดียวกันงับ T-Ta

Comment

บางแผ่น windows มันไม่รู้จัก โหมด Ahci อ่ะครับพี่น้อง

Comment

ครับเจอปัญหานี้เหมือนกัน ขอบคุณ คุณ vampires102 นอกจากลง Windows ไม่ได้แล้วยัง boot กับ hiren ไม่ได้ด้วย งง อยู่ตั้งนานมัวแต่ไปหาไดรเวอร์ของ hDD thanks"""

Comment

Working...
              X