Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยิ่งคล๊อก ยิ่งดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยิ่งคล๊อก ยิ่งดัง

เครื่องผมมีเสียงดัง จี่ จี่ เงี่ยหูฟังแล้ว น่ามาจากแถวๆ hdd
    ก่อนหน้านี้ ประมาณ 2-3 เดือน ถ้าคล๊อก จะมีเสียงแต่ไม่ดังมาก
    ถ้าไม่คล๊อก ก็จะเงียบเลย

แต่ตอนนี้ เลยเลิกคล๊อกไปอาทิตย์นึง
    ไม่คล๊อกก็ดัง จี่ จี่ เท่าคล๊อกเมื่อก่อนเลย
    พอมาคล๊อกอีกที มันดังกว่า เก่าอีก
    แค่เล่นเน็ต สโกร เมาส์ ก๊อ จี่ตาม ที่สโกร เลย

อะไรมันพังครับเนี่ย
    ใครรู้ช่วยบอกหน่อย

ขอบคุณครับ

x2 3800+ @ 2.7Ghz vcore=1.47 offset 50 (ถ้าไม่ offset v 1.52)
    cpu ล็อตแรกไฟมันยังใช้เยอะอยู่ ใช้ไฟน้อยคล๊อกไม่ไปครับ
    corsair ddr2 667 512 x 2 ทด 533 4-4-4-12 v=1.9 htt x 4
    m2n-e galaxy 8600gts ไม่คล๊อกก็มีเสียง
    hdd sata 3 ลูก dvd write 1 เครื่อง
    enermax 460 w

เปิดเครื่องตลอ 24 ชม.โหลดอะครับ

ถ้าอยากรู้ว่า HD หรือเปล่าให้ถอดไฟ HDD ออกให้หมดครับ เดเครื่องแล้วฟังดุก็รู้ครับ

Comment

ลองถอดดูแล้วครับ

มันดังมาจาก psu เต็มๆเลย
      พังแล้วหรือครับ หมดประกันพอดีเป๊ะๆ
      ซ่อมหรือซื้อใหม่ดี

ถ้าซื้อก็ไม่อยากซื้อแพงแล้วครับ
      ไม่เห็นมันจะทนอย่างที่เค้าว่า

อ้อ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

Comment

ผมก็ว่ามันต้องมาจาก PSU

เสียงแบบนี้ ไม่มีอะไรครับ เกิดขึ้นได้ครับ แต่รำคาญ ครับ

ถ้าพังก็คงดับไปแล้ว ถ้าหมดประกันแล้ว เข้าใจว่าเกิน 5 ปี ลองแกะออกมา ดู C ว่าบวมใหม ดูปลิ้นว่าชุดเชื้อมตรงใหนหลวมใหมครับ

Comment

ของมันรู้เวลา
          หมดประกันปุ๊บมันเหมือนถูกตั้งเวลาให้ทำลายตัวเอง ....

Comment

Originally posted by dears View Post
            ของมันรู้เวลา
            หมดประกันปุ๊บมันเหมือนถูกตั้งเวลาให้ทำลายตัวเอง ....
            55555 จริงครับ เหมือนมันรู้เวลา ps2 ผมซื้อมาประกัน1ปี ครบหนึ่งปีได้ครึ่งชั่วโมง ไหม้เลยครับนั่งเล่นffx อยู่ดีดีงงเลยอ่ะ ดีเจ้าของร้านหยวนให้

Comment

Working...
            X