Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับsolid state drive(ssd) OCZ Core V2 30GBหน่อยนะครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับsolid state drive(ssd) OCZ Core V2 30GBหน่อยนะครับ!!!

1.OCZ Core V2 30GB SSDตัวนี้เพื่อนๆคิดว่าดีกันรึป่าวครับ

2.ผมลองหาๆดูในเวบนอกเค้าบอกว่ามันมีปันหาตอนต่อraid0แล้วลงวินโดว์ไม่ได้ เป็นทุกตัวรึป่าวครับ

3.แล้วถ้าเอามาraid0แล้วเทียบกับwd raptor veloci raid0อะไรน่าเล่นกว่ากันครับ

4.ผมสามารถซื้อได้ในราคา5300บาท ถือว่าแพงมัยครับ

5.ผมเข้าใจว่าssdมันดีกว่าตรงที่random access timeมันน้อยมากๆ ถูกรึป่าวครับ

6.แล้วมันจะดีต่อการใช้งานจิงยังไงครับ ถ้าที่random access timeมันน้อยกว่ามากๆ (โหลดวินโดว์เร็วขึ้นมากหลอครับ?)

7.เพื่อนๆมีssdตัวอื่นๆที่แนะนำนอกจากตัวนี้มัยครับ ที่มีขายในไทยนะครับ ขอราคาด้วยนะครับ

ขอบคุนครับ

ดันหน่อยครับบ

Comment

ผมว่าความจุกับความเร็ว และความใหม่ยังไม่คุ้มค่ากับราคาเลยยังไม่ค่อยมีคนเล่นกัน ผมว่า

Comment

ดันหน่อยยย

Comment

ดัน

Comment

เราว่ายังไม่คุ้มที่จะเล่นอะ ราคามันสูงเกินไป รอไปก่อน

Comment

dunnn

Comment

มีใครตอบได้บ้างครับบบบ

Comment

ดันนนน

Comment

fyooo

Comment

dunnn

Comment

Originally posted by united View Post
                        1.OCZ Core V2 30GB SSDตัวนี้เพื่อนๆคิดว่าดีกันรึป่าวครับ

2.ผมลองหาๆดูในเวบนอกเค้าบอกว่ามันมีปันหาตอนต่อraid0แล้วลงวินโดว์ไม่ได้ เป็นทุกตัวรึป่าวครับ

3.แล้วถ้าเอามาraid0แล้วเทียบกับwd raptor veloci raid0อะไรน่าเล่นกว่ากันครับ

4.ผมสามารถซื้อได้ในราคา5300บาท ถือว่าแพงมัยครับ

5.ผมเข้าใจว่าssdมันดีกว่าตรงที่random access timeมันน้อยมากๆ ถูกรึป่าวครับ

6.แล้วมันจะดีต่อการใช้งานจิงยังไงครับ ถ้าที่random access timeมันน้อยกว่ามากๆ (โหลดวินโดว์เร็วขึ้นมากหลอครับ?)

7.เพื่อนๆมีssdตัวอื่นๆที่แนะนำนอกจากตัวนี้มัยครับ ที่มีขายในไทยนะครับ ขอราคาด้วยนะครับ

ขอบคุนครับ
                        1.เร็วแน่นอน
                        2.อันนี้ไม่รู้แต่เวปบ้านเราทดสอบต่อ raid 0 กันก็ไม่เห็นเป็นไรหนิ
                        3.ocz เร็วกว่าแน่นอน แต่ราคาก็สูงกว่าเช่นกัน
                        4.ก็ถือว่าสมน้ำสมเนื้อนะ ถ้าไม่คิดเรื่องขนาดเนื้อที่ที่น้อยไปหน่อย
                        5.ถูกต้องครับ เข้าถึงข้อมูลได้เร็วกว่า
                        6.เรียกโปรแกรมเร็วขึ้น โหลดเกมเร็วขึ้น เข้า windows เร็วขึ้นหรือเปล่าอันนี้ไม่รู้
                        7.ตอนนี้ก็มีเจ้านี้เจ้าเดียวมั้งในไทย

Comment

คนที่เล่น เงินคงเหลือมากจริงๆ

Comment

ถ้าคุณเอามาลงวินโดว หรือลงโปรแกรม มันก็ต้องเร็วกว่าเดิมมากอยู่แล้วครับ ขนาดแค่ hdd ธรรมดา ต่อ raid ยังลงโปรแกรมเร็วขึ้นมากเลย

Comment

Working...
                            X