Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 40,000 CPU อย่างเดียว เน้นตัดต่อ video & 3d animation ช่วยจัด spec ทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 40,000 CPU อย่างเดียว เน้นตัดต่อ video & 3d animation ช่วยจัด spec ทีค่ะ

แบบ ไม่รวมจอ น่ะค่ะ ไม่รู้ว่า สิ้นปี นี้ราคาจะลด ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ้ารอสิ้นปี สู้ซื้อ Core i7 ดีกว่าครับอีกเดือนเดียวก็น่าจะได้ใช้กันแล้วทำตัดต่อทำงานเกี่ยวกับ Video เร็วขึ้นอีก 30-40% เลยดูจาก SPec ที่ Intel ประกาศออกมานะ

รอดีกว่า 40,000 บาทไม่รวมจอน่าจะพอเหลือๆครับ

การ์ดจอ HD4870 Ram Bus เยาะๆ CPU Nehalem HDD RAID 0 Work สุดๆ

Comment

Core i7 ราคาประมารเท่าไรครับ

Comment

เฉพาะราคา CPU ที่ต่ำที่สุด ตอนนี้เกือบหมื่นครับ

ราคารวมๆ 40k น่าจะพอนะครับ

Comment

CPU อย่างเดียวเลยเหรอ ????
          ต้องหมายถึงทั้งเครื่องเลยนะครับ ถ้าเข้าใจตรงกันเดี๋ยวมาจัดให้

Comment

ช่ายค่ะ ทั้งเครื่องแหละค่ะ

ไม่รวมจอนะคะ อิอิ

^_____^

Comment

คงหมายถึงเฉพาะตัวเครื่อง ไม่รวมจอมั้ง

Comment

ใช่ค่ะ ตัวเครื่อง ค่ะ ต้องขออภัย เข้าใจผิดเองค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะ

Comment

Intel Core2Quad Q9450 = 11500 ถ้าหาไม่ได้ก็ Q9400
                  P5Q (มี Firewire) = 4400
                  Seagate 640GB SATA-II 32MB = 3200
                  XFX GF9600GT 512MB = 4600
                  G-skill PI 4GB 1066MHz CL5(2GBx2) = 4600
                  DVD-RW = 900
                  Case CoolerMaster CM5 = 1900
                  PSU Coolermaster Real Power Pro 550W = 2900
                  FAN case 8cm + 12cm = 500

=34500

ถ้าไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ทำงานทั้งวัน ให้ติด CPU Cooler Thermalright Trueblack 120 + Coolermaster FAN = 2900

ถ้าจะเพิ่ม Harddisk อีกลูก 2 ลูกก็เพิ่มได้ตามงบพอดีครับ
                  Last edited by Skywalker-; 5 Nov 2008, 20:04:32.

Comment

ถ้าสิ้นปี เทคโนโลยีใหม่ก็จะมาใหม่

Core i7 จะเอาใช้เลยก็ยังแพงอยู่ เพราะตัวรุ่นต่ำสุดก็ประมาณ 2 หมืนเข้าไปแล้ว ไหนจะ DDR3 อีก

ถ้าคุณ olivemekoa ยังไม่ซื้อตอนนี้ สิ้นปีมาดูราคาอีก ก็จะได้ถูกกว่าเดิมครับ คิดว่าไม่น่าจะเกิน 2-3 พัน ทั้งชุด

Comment

ค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ

^____^

Comment

Working...
                      X