Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก็ได้4800+มาแว้ว เอาผล OC มาให้ติชมกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดก็ได้4800+มาแว้ว เอาผล OC มาให้ติชมกันครับ

สเปคหลักๆ ครับ

CPU :: X2 4800+
    MoBo :: Fatality AN9 32X
    Ram :: G.skill F2-6400CL5D-1GBNQ 1GB*2 (ยืมเพื่อนมาครับคอมมานเทพแต่มานคล๊อกมะเปน )
    PSU :: Delux บ้านๆ 450 Watt (อยากเปลี่ยนมากมายครับ แต่ตังหมด)

ได้แค่นี้ครับสุดความสามารถแล้วครับ มากกว่านี้รู้สึกจาเอ๋อๆ ท่านใดมีข้อชี้แนะหรือติชมตามสบายครับ ผมจาได้เอาไปปรับปรุง

*ปัญหาตอนนี้คือ CPU ร้อนมากครับปกติอยู่ที่ 34 องศา พอรันเจ้า Orthos ประมาณ 1นาที
    ปาเข้าไป 90 องศาจนเครื่องดับ เพราะตั้งลิมิตไว้ 90 องศาครับ ทามมายมานรอนขนาดนี้ครับครับ
    ผมใช้ Sink ตัวเก่าครับของเจ้า Athlon 64bit 3200+ ลองเล่นเกมส์ซักพักนึง มานก็ดับเหมือนกาน
    สงสัยอุณหภูมถึง 90 มานเลยดับอีก

**ผมควรจะหา Sink มาใส่ใหม่ป่าวครับ หรือ ซื้อซิลิโคนดีๆมาทาครับ พอดีตังมะค่อยมีและ แงๆ

Last edited by automatics; 5 Nov 2008, 15:38:03.

เกมเยอะจัง อิอิ

sink สำคัญกว่าซิลิโคนนะคับผมว่า

Comment

ซื้อซิงค์มาใส่ใหม่ดีกว่าคับผม

Comment

คุ้มค่า คุ้มราคา

Comment

Zalman 9700NT ผมใส่ตัวนี้ให้ X2 6000+ แจ่มมากจริงๆสวยด้วย

ราคา 2,350 บาท
          http://www.tkcom99.com/product_detai...=6&s_cat_id=44

Comment

90 องศา โอ้ววว ร้อนจนดับ หาซิ้งเย็นๆ เปลื่อนให้มันเถอะ หรือไม่ก็ลด vcore ลงมาหน่อย เดียวมันจะลาโลกไปเสียก่อน

Comment

ผมว่า เกิน 70 ก็น่าหาซื้อมายัดได้แล้วน่ะครับ อิอิ เปลี่ยนซิ้งค์เถอะคับ

Comment

ร้อนจัง
                Attached Files
                Last edited by ae007; 5 Nov 2008, 10:41:46.

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                  Zalman 9700NT ผมใส่ตัวนี้ให้ X2 6000+ แจ่มมากจริงๆสวยด้วย

ราคา 2,350 บาท
                  http://www.tkcom99.com/product_detai...=6&s_cat_id=44
                  ตัวเดียวกันเลย ใส่6000+ เหมือนกันด้วย
                  40-60องศาในเคสปิด เอาอยู่~

เคยยัด4000+ ที่ 3.2GHz ก็เอาอยู่ ที่ 45องศาเอง

Comment

ลองลดไฟลงมาหน่อยครับไฟแรงร้อนกระจาย
                    ซิงค์เดิมเอาไม่อยู่แ่น่นอนครับ

Comment

แง่มๆ งั้นสงสัยต้อง ซื้อซิ้ง จริงๆและ

คิดว่ามาน ร้อนเกินไปซะอีก หุๆๆ

*ถ้างั้นก็ช่วยแนะนำ sink แหล่มๆหน่อยครับ ราคาประมาณ 1,500.- ขอบคุณครับ
                      Last edited by automatics; 5 Nov 2008, 12:08:33.

Comment

ความแรง มาพร้อมกับความร้อน

Comment

จัดไปครับ

Comment

vcore กับ ht-link เยอะไปครับ

Comment

Originally posted by jeerapan View Post
                              90 องศา โอ้ววว ร้อนจนดับ หาซิ้งเย็นๆ เปลื่อนให้มันเถอะ หรือไม่ก็ลด vcore ลงมาหน่อย เดียวมันจะลาโลกไปเสียก่อน
                              ครับผม กลัวมาน ลาโลกเหมือนกานครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X