Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่อง8800gtsทีครับ มันทำอาการแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่อง8800gtsทีครับ มันทำอาการแปลกๆ

คือว่า มันจะมีอาการ ไม่ว่าจะเล่นเกมไม่เล่นเกม แต่พอเปิดเครื่องมาซัก10นาทีได้ สีที่จอมันจะเพียนไป พอเข้าไปเช็คที่displayมันเหลือ4แค่4bit ไม่ทราบว่ามันเปนที่อะไรครับ หรือว่าการ์ดจอผมจะไปซะแล้วครับ(ไม่อยากให้เป็นแบบนั้นเล้ย)

ไดร์เวอร์ มีปัญหา มั้ง
    ลองลบตัวเก่าออก แล้วลงใหม่ดู
    ถ้าไม่หายอาจต้องเช็คศูนย์ประกัน

Comment

มันน่าจะเปนที่การ์ดจอแน่นอนช่ายไหมครับ

Comment

Originally posted by Tenriyaki View Post
        มันน่าจะเปนที่การ์ดจอแน่นอนช่ายไหมครับ
        ต้องเช็ค ไดร์เวอร์ VGA (ลบลงใหม่)
        กับ วินโดวส์ (ลงใหม่)
        2 อย่างนี้ดูก่อน นะ
        ไม่ได้ถึงน่าจะสงสัยสุด

Comment

ขอบคุนครับท่านTWKจะลองทำตามคำแนะนำครับ

ได้ไม่ได้ยังไงเดียวมารายงานให้ทราบครับ

Comment

Working...
          X