Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมซื้อบอร์ด P5Q PRO แล้วจะไปใช้การ์ดจอ 9800GTX แทน 4850 ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมซื้อบอร์ด P5Q PRO แล้วจะไปใช้การ์ดจอ 9800GTX แทน 4850 ได้รึเปล่าครับ

ถ้าผมซื้อบอร์ด P5Q PRO แล้วจะไปใช้การ์ดจอ 9800GTX แทน 4850 ได้รึเปล่าครับ

คือเห็นที่บอร์ดเค้าเขียนรองรับ CF ของ ATI อ่ะครับ

แล้วถ้ามาใส่ Nvidia มันจะเวิร์คมั้ยครับ แล้วสามารถทำ SLI ได้รึเปล่าครับผม

(หรือว่าไม่เกี่ยวกัน จะใช้ค่ายไหนก็ได้ ไม่มีผลกับความเร็ว)

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับผม กำลังจะสั่งการ์ดวันนี้แล้วครับ ^ ^

ขอบคุณทุกๆท่าน ล่วงหน้าครับ

เล่นการ์ดใบเดียวกลัวอะไร ไฟพอก็จัดไป ....

Comment

ไม่เกี่ยวกันเลยครับ ใช้ค่ายไหนก็ได้ ขอแค่มี Interface เดียวกัน คือเป็น PCI-Express เหมือนกัน ก็พอครับ
      แต่ๆๆ เมนบอร์ดของ Intel ทำ SLI ไม่ได้นะ มี PCIX 2 ช่อง เสียบไปก็ SLI กันไม่ได้ ทำได้แต่ CF เท่านั้น

Comment

ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ได้
          โอ้โห ตอบเร็วมากๆ เลยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
          Last edited by amorno; 5 Nov 2008, 09:41:44. Reason: แก้

Comment

มารอฟังครับ

Comment

^^ โพสผิดกระทู้

Comment

Working...
              X