Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ตรวจสอบสเปคให้ทีคับ ทำ 3D ตัดต่อไฟล์videoและก็เล่น Game online (พร้อมกัน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำ โดรคุณ วิกรฟันสะลึกเลย อยากเห็นตารางเปรียบเทียบจัง ^^

โดนส่วนตัวเชีย AMD มาตลอกงับ ชักจะไข่วเขว คริ ๆ

ท่านอื่นมีข้อมูลอันใด รบกวน รบกวนด้วยนะค๊าบ

Comment

เครียดทำไมครับ ให้ผมซื้อเองผมก้ซื้อ AMD

INTE เรนเดอร์หนังไมได้ไวกส่า AMD มากครับ ตั้งเวลา วัดกันได้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เครียดทำไมครับ ให้ผมซื้อเองผมก้ซื้อ AMD

INTE เรนเดอร์หนังไมได้ไวกส่า AMD มากครับ ตั้งเวลา วัดกันได้เลยครับ
        ป่าวคับผมที่ว่าไขว้เขวนี่ คือ ผมหา Mainboard ไม่ได้อ่างับ เลยม่ารู้จะถามใครดี

Comment

มีตังเรื่องหาของใม่ได้ไม่ใช่ปัญหาครับ
          AMD บอร์ด DFI ครับ

Comment

CPU AMD2 (940) X4 Phenom 9950 7,440
            M/B ?????
            Ram DDR2(800) 2GB. Kingston 4 ตัว = 8G ที่เลือกตัวนี้เพราะแถวละ 900 อ่าคับ 8G 3600 (อย่างอื่นสู้ราคาไม่ไหว)
            VGA 512MB PCIe ATi 4850 DUAL ICEQ TURBO (DDR3, TD) HIS 6,065
            HD SATA-II 500 GB Seagate SATA2 2,330
            case 1000
            power 1500

21905 เหลืออีก 3100 เอาเมนบอร์ดตัวไหนดีงับ

รบกวนขอรายละเอียด บอร์ดตัวที่เหมาะกับสเปคนี้ทีคับผม

DFI DARK 790 FX ปะงับ เหงในลายเซนคุง marguy3412 แต่ถ้าหาไม่ได้ จะใช้ อะไรดีอ่างับ

Comment

Abit AX78 ไม่ดีรี?? พอดีงบเรย 31XX

Comment

ผมทำ MAYA รู้สึกว่า เปิดงานที่มี Polygon เยอะๆ หรือ รถยนต์ 1 คัน ทำไมมัน ไม่ ลื่น ยังไงไม่รู้ เอาไปเปิดเครื่องเพื่อนที่ใช้ 8800GT ดูลื่นกว่า ของผม HD 3870 ทั้งๆที่ งานก็ ตัวเดียวกัน

สเป๊ค โดยรวมก็ ใกล้ๆกันนะครับ
                CPU ของเพื่อน 6750
                CPU ผม 7200

ไม่รู้ว่า เกี่ยวกับ VGA มากน้อยแค่ไหน หรืออาจเป็นที่ CPU ผม ยังแรงไม่พอ

Comment

ขุดหาความเห็น จร้า mobomobo

Comment

Working...
                  X