Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเข็น p4 2.8 ghzทีครับมือใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเข็น p4 2.8 ghzทีครับมือใหม่

ช่วยแนะนำหน่อยครับOC ยังไงมือใหม่จริงๆครับ

ปรับ เป็นmanualแล้ว เพิ่มบัสทีละนิดครับ 133 ---->135 ประมาณเนี้ยครับ Vcoreดันไว้ที่1.425ครับ
    แล้วก้อค่อยๆเพิ่มบัสต่อไปจนกว้ามันจะรีสตาร์ทแล้วดับไปทั้งเคสให้พอไว้ที่ค่านี้ครับ

Comment

เหมือนเครื่องที่ office ป๋มเด๊ะ .... ปรับยิงยาวบัส 150 โล้ด ทดแรมลงมาหน่อย ไฟ auto มันก็วิ่งได้แว้วววว

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
        ปรับ เป็นmanualแล้ว เพิ่มบัสทีละนิดครับ 133 ---->135 ประมาณเนี้ยครับ Vcoreดันไว้ที่1.425ครับ
        แล้วก้อค่อยๆเพิ่มบัสต่อไปจนกว้ามันจะรีสตาร์ทแล้วดับไปทั้งเคสให้พอไว้ที่ค่านี้ครับ
        vcore นี่อะไรครับ ใช่ไฟแรมป่าวมันมีให้เลือกแค่นั้นงะครับ แล้วถ้ามันรีสตาร์ทแล้วดับนี่แสดงว่าใช้ได้ใช่มั้ยครับ กลัวมันเปิดไม่ติด พวกที่oc 5% 10% นี่มันคือoc auto ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
          เหมือนเครื่องที่ office ป๋มเด๊ะ .... ปรับยิงยาวบัส 150 โล้ด ทดแรมลงมาหน่อย ไฟ auto มันก็วิ่งได้แว้วววว
          ทดแรมคืออะไรหรอครับ

Comment

vcore ก็ไฟ cpu นั้นแหละ ....
            ทดแรมก็ไปเลือกแรมให้เป็นบัสที่ต่ำลง เพื่อให้มันวิ่งไปกับ cpu ได้ง่ายๆ
            ถ้าจำไม่ผิดมันน่าจะมีให้ปรับ 266 333 400 อะไรประมาณเนี่ยะ ดูสเป็กแรมของเราว่าบัสเท่าไหร่ แล้วก็ทดมันลงมานิดนึง

Comment

ไฟ cpu มันมีแค่ auto กับ over voltag เลือกอันไหนไฟแรมไม่ต้องปรับใช่ไหมครับ

Comment

Working...
              X