overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: สินค้าจาก Advice ดีรึเปล่าครับผม

OverclockZone Member amorno's Avatar

Question สินค้าจาก Advice ทำไมถูกจังครับ

สินค้าจาก Advice ดีรึเปล่าครับผม

พอดีเพื่อนผมเป็น Dealer ของ Advice อ่ะครับ ผมอยากซื้อ E8500 แต่เค้าขายถูกมากๆเลยอ่ะครับ

ราคา Advice อยู่ที่ 6350 บ. ประกัน Ingram/Synnex
    เองอ่ะครับ แต่ที่อื่นอย่าง TK ราคา 6850 บ.

ก็เลยสงสัยครับว่าไมถูกจัง

ท่านใดเคยซื้อตัวนี้จาก Advice บ้างแล้วช่วยคอมเม้นท์หน่อยนะครับผม

ขอบคุณครับ
    Last edited by amorno; 5 Nov 2008 at 13:36:49.

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by amorno View Post
    สินค้าจาก Advice ดีรึเปล่าครับผม

พอดีเพื่อนผมเป็น Dealer ของ Advice อ่ะครับ ผมอยากซื้อ E8500 แต่เค้าขายถูกมากๆเลยอ่ะครับ

ราคา Advice อยู่ที่ 6350 บ. ประกัน Ingram/Synnex
    เองอ่ะครับ แต่ที่อื่นอย่าง TK ราคา 6850 บ.

ก็เลยสงสัยครับว่าไมถูกจัง

ท่านใดเคยซื้อตัวนี้จาก Advice บ้างแล้วช่วยคอมเม้นท์หน่อยนะครับผม

ขอบคุณครับ
    ต้องดูที่ประกันเป็นหลักครับ ราคาถูกกว่าก็จริงแต่ถ้าประกันไม่ดีก็ไม่น่าซื้อครับ โดยส่วนตัวดูในเว็บแจ้งว่ามีประกัน Ingram/Synnex แต่พอไปซื้อหน้าร้านกลับบอกว่ามีแต่ประกันร้าน (แต่ถ้าได้ประกันของ Ingram/Synnex ก็ดีไป) เคยไปซื้อให้เพื่อนมา 2-3 ครั้งแล้วครับ เท่าที่สังเกตดูส่วนใหญ่ที่ประกันศูนย์จะเป็น CPU AMD เสียมากกว่าที่ได้ประกัน Asys แล้วขอเสียเวลาซื้อของที่นี้คือต้องจ่ายเงินก่อนถึงเห็นของครับ ไม่เหมือนที่อื่นเห็นของก่อนจ่ายเงิน อันนี้ผมหมายถึงสาขาที่เซียร์นะครับ สาขาอื่นไม่เคยซื้อไม่รู้เหมือนกันเปล่า
    รอท่านอื่นมาเสริมครับ

OverclockZone Member shinwa's Avatar

ชอบเอาราคาถูกๆมาโชว์หน้าเว็ป แต่ดันบอกของหมด -*-

ข้างหลังคุณ.....!?

เข้ามาเนียนเก็บข้อมูลครับ ^^

OverclockZone Member deedee's Avatar

ต้องดูกล่อง cpu ด้วยครับ
    รุ่นที่ถูกอาจเป็นรุ่นที่เค้าเอาพัดลมเดิมๆ ดีๆไป แล้วใส่พัดลมถูกๆมาให้
    แต่ cpu นะของแท้นะครับ
    แค่พัดลมซิงค์ กล่อง สติกเกอร์ที่เป็นของปลอมใส่มาแทน
    ผมเจอกับ E2160 มาหลายตัวแล้ว
    เพราะหาซื้อร้านอื่นๆไม่มีของ มีแต่ com ok ซึ่งเป็นสาขาเค้าเท่านั้น ที่มีของ

แต่เป็นรุ่นต่ำๆเลยไม่ค่อยมีผลนักกับซิงค์พัดลม

ปล.กล่องเค้าจะเป็นเวอร์ชั่นภาษาจีนครับ

OverclockZone Member JaAeBe's Avatar

จำเอาไว้ ข้อมูลดีๆๆหุหุ

OverclockZone Member jor_3230's Avatar

ผมเคยประกอบขายไป 3 เครื่องโดยซื้อของที่ ADVICE
    มันก็เหมือนๆ กันแหละครับ
    ผ่านมาปีนึงแล้ว ยังไม่เห็นพังเลย

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

สมัยนี้ ใช้จน CPU พัง ก็ขั้น เหนือเทพ แล้วล่ะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ถ้าได้ของ synnex ก็จัดไปเลยครับ

OverclockZone Member morgan's Avatar

ผมอยู่ใกล้ๆ ครับ (ปั่นจักรยานไปซื้อได้เลย) ใช้บริการเค้าบ่อย เพราะว่าถูกกว่าที่อื่นพอสมควร
    ระวังเรื่อง ram กะ ฮาร์ดดิสไว้ เป็นพิเศษครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ประจำครับ ลงราคาถูกๆ พอโทรไปบอกของหมด

หรือลงประกันเทพ แต่พอไปซื้อบอกมีประกันอื่น

OverclockZone Member jack8855's Avatar
    Phuket town and Patong

สินค้าให้ดูที่ประกัน ครับเป็นหลัก

หากสินค้าเป็นประกันของ advice เอง ก็จะยิ่งถูกครับ

ไม่ใช่บอกว่า advice ประกันถูกแล้วสินค้าไม่มีดีนะครับ แต่เค้าเป็นแหล่งขายสิ่งที่ใหญ่ที่สุดได้มั้ง

อ้อ ผมเป็นลูกค้าเค้ามา 5 ปีแล้วครับ ยกเว้นซื้อสิค้ามาประกอบแล้วอุปกรณืไม่เข้ากัน มากกว่า
    ลูกค้าต่าง จังหวัด แนะนำให้หาประกัน ที่มีศูนย์ตาม จังหวัดต่างๆครับ

OverclockZone Member burmkung's Avatar

ผมเคยจะไปซื้อ HDD กับร้านนี้ครับ เพราะรูปขึ้นเป็น AAKS แต่ไปถึงจริงๆ กลับกลายเป็น AAVS บอกหน้าเว็ปว่า Authorized Agent แต่พอไปถึงจริงกลับกลายเป็นประกันร้าน หรือเขาคิดว่าร้านเขาเป็น Authorized Agentกันนะ ตอนนี้ผมเลยได้แค่ดูราคาคราวๆในนั้นเท่านั้เอง ของตัวไหนถูกก็มักจะไม่มีสินค้าเสมอ เบื่อร้านแบบนี้จริงๆ

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

เห็นบางอย่างถูกกว่าร้าน อื่นตั้ง 500

Bookmarks

Bookmarks