Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้มีดคัตเตอร์หนาๆ ตัดแผ่นอลูมีเนียมจะไหวรีป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้มีดคัตเตอร์หนาๆ ตัดแผ่นอลูมีเนียมจะไหวรีป่าว

แผ่นอลูมิเนียมหนาประมาณ 2-3 มิล

พวกมีดคัตเตอร์หนาๆ ที่วางขายกัน พอจะตัดไหวรึป่าวครับ

หรือ พวกร้านทำป้ายเค้าพอจะตัดแผ่นอลูมิเนียมได้ไหมครับ พอดีว่าจะไปทำฝาข้างเคสใหม่ มันไม่โดนใจ

ปล. มีแต่เรื่องเสียเงิน

คิดว่าไม่น่าจะใหวนะ

Comment

ไม่ไหวคับ

Comment

หนานะนั่นอ่ะ 2-3 มิลลิเมตร

ไม่น่าไหว แค่แผ่นอคิลิค 2-3 มิลลิเมตรรี่ก็กรีดตั้งนาน

เป็นอลูมิเนียมใบมีดบิ่นก่อนเผลอๆกรีดไม่เข้าด้วยมั้ง - -*

Comment

เอาไปให้ร้านที่ทำสักกะสีหรือพวกบัวรดน้ำตัดให้ซิคับ

Comment

ใช้เลื่อย ใบละเอียดตัดได้ครับอันนี้น่าจะเนียน หรือ คีมคมๆตัดเอาแต่อาจจะไม่สวยนะครับ

Comment

โห...อย่าได้ลองเชียวนะครับ แค่คิดก็สยองแล้วมันจะเข้ามือของท่านเองนะสิครับ อลูมิเนียมมันต้องใช้กรรไกรตัดอลูมิเนียมหรือกรรไกรตัดเหล็กตัดเอานะครับ เด๋วจะหาว่าไม่เตือน

Comment

ระวังมันจะลื่นเข้ามือท่านนิ้วเเหกเลยนะ

Comment

อันตรายครับ อย่าเลย

Comment

อันตรายครับ อย่าเลย

Comment

ตัด ได้ ครับ แต่ เป็น นิ้ว ของ เรา เอง.... สั่ง เอา ที่ ร้าน ดี กว่า ครับ อุ่น ใจ ไม่ ใช่ นิ้ว เรา ให้ เค้า ตัด มา ให้ เลย แล้ว มัน ยัง จะ เรียบ เนียบ กว่า เรา ทำ เอง อีก...เสีย ตัง ไป แต่ นิ้ว ยัง อยุ่ ครบ...อุ่น ใจ

Comment

คัตเตอร์นะไหว แล้วคนจะไหวไหมล่ะครับ อันตรายด้วย

Comment

เอาเลื่อยแทนได้ปะคับ เลื่อยฉะลุ ค่อยๆสอย

Comment

ผมว่าไปทั่งคัดเตอร์ทั่งมือคนเเน่นอนครับ เอาตังที่ไปซื้อคัดเตอร์เอาไปจ้างช่างตัดราคาก็ไม่ต่างกันมาก
                            ครับ งานเนียบด้วย ^^

Comment

ไปให้พวกร้านทำกระจกกับประตูอลูมิเนียมตัดให้ดีกว่าครับ ท่านใช้คัตเตอร์กรีดเองไม่เข้าหรอกครับ ดีไม่ดีใบมีดแฉลบมาบาดมือเข้าให้อีก

Comment

Working...
                              X