Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนมาใช้ LCDแล้วtest 3Dmark05,direct3D ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนมาใช้ LCDแล้วtest 3Dmark05,direct3D ไม่ได้

ใช้จอ CRT เล่นได้ปกติ พอเปลี่ยนมาใช้ LCD BenQ FP73G ต่อแบบ DVI Mode Digital ปรับ 1280x1024 75Hz เล่น PES 6 ,Face of war ได้ปกติ แต่พอtest 3Dmark05 ,DirectX direct3D ไม่ได้ เล่น GhostRecon Warfighter แล้วเด้งออก Driver GF7900GS ก็ 93.71
    เป็นที่อะไรหว่า งง ไม่เคยใช้ LCD ด้วยสิ ช่วยแนะนำหน่อยครับผมตั้งอะไรผิดหรือเปล่า

มันไม่เกี่ยวที่ LCD หรอกครับ ผมว่ามันเกี่ยวกับการปรับ Resolution หรือป่าว

แต่ LCD ไม่น่าเกี่ยวนะครับ

Comment

ปรับเหมือน CRT 1024*768 75Hz แล้ว Test DirectX Direct3D ยังไมได้เลย งง เซียนๆ ช่วยหน่อย

Comment

ผมว่าไม่ได้เปนที่จอหรอกนะ

ผมว่าเปนที่อย่างอื่นอ่ะ

Comment

มันขึ้นอย่างนี้น่ะ ตามรูป ทั้ง 03 05 แล้วเทส DirectX direct3D ไม่ได้ เด้งออก

Comment

ลองตั้งค่าAdvanced timing

ของแต่ละความละเอียดดูก่อนนะ

แล้วปรับใช้เลย ว่าจอมันรับไม๊ มันสามารถแสดงภาพได้ไม๊

3dmark 06 มันตั้งให้เทสที่ 1152*864 บางทีจอคุณอาจจะไม่รับ

หรือไม่ไดรเวอก็อาจจะตั้งrefresh rateให้สูงเกินไป หรืออื่นๆ..

ทำให้จอแสดงผลภาพไม่ได้

ลองเข้าไปเซ็ตค่าต่างๆในไดรเวอดูก่อนครับ
            Last edited by ARES; 4 Feb 2007, 16:54:29.

Comment

ลง DirectX ใหม่คับพี่ (จะให้ดีต้องเป็น DirectX9.0c - version October 2006)
              ถ้าไม่สำเร็จ ลองลง Driver Mainboard ใหม่อีกรอบก็ได้นะคับผม
              Last edited by Lucious; 4 Feb 2007, 18:08:49.

Comment

ไดร์เวอร์ Nvidia ลองไปปรับที่ Digital Flat panel Settings ดูครับ
                เลือก Monitor scaling

อันนี้ เป็นของหน้าจอ Nvidia แบบ classic นะครับ ปกติจะอยุ่ที่เมนูซ้ายเลย ชื่อDigital Flat panel Settings แต่พอปลดล็อคตัว Overclock ออกมา เลยเป็นต้องไปที่ nView Display Settings แล้วกดที่ Device settings และเลือก Device Adjustment แทน

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

Working...
                  X