Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับWinFast A7300GT (AGP)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับWinFast A7300GT (AGP)

คือว่าพึ่งซื้อมาใหม่ๆลง Driver อะไรเสร็จสับ เข้าเกมได้แต่ดูหนังดูการ์ตูนไม่ได้ช่วยทีครับพอจะดูหนังเครื่องก็ 100% สะงั้นช้าเป็นเต่าเลยจนต้องรีเซตเครื่อง เกมเล่นได้ทุกเกมยกเว้น Devil may cry 3 ไม่ได้เจริญเซงมากๆลง Driver ใหม่ก็แล้วจนปัญญาครับช่วยที
    Last edited by boot118; 4 Feb 2007, 04:31:25.

เข้าเกมได้แต่ดูหนังดูการ์ตูนไม่ได้ช่วยทีครับ

หนักใจแทนครับ (ปัญหาใหญ่เลยนะเนี้ย)

ยังไม่เคยเจอครับ รอท่านทัดไป

Comment

ลองลบdriverทั้งหมดออกreเครื่อง ลงdriver reเครื่อง ลงdirectXตัวล่าสุด อีกที น่าจะใช้ได้แล้ว ถ้าไมได้อีกก็จนปัญญา

Comment

ลองเช็ค board ใน web ดูว่า Support กับ Card ตัวนี้รึปล่าว

ถ้าแก้ที่ driver ไม่หยาอาจต้อง update bios

Comment

ลอง 93.71 ดูครับ ตอนแรกใช้ driver ของที่มาในกล่องพอเล่นเกมส์แล้วค้างตลอด เปลี่ยนใช้ driver ตัวอื่น 4-5 ตัวก็ไม่หายเลยลง windows ใหม่เลย แจ่มเลยครับ เ่ล่นได้ไหลลื่น ไม่มีงอแง ลองดูนะครับ หรือว่าเมื่อก่อนใช้ ATI มั้งแต่ไม่น่าจะใช่นะ

Comment

คือที่ตัวกาดมันมีปัก 4 พิน ที่ต่อจาก PSU ต้องต่อด้วยหรือป่าวคือมันไม่เห็นมีสายมาให้เลยอะครับ
            กะจะถอดจากไดร์Aมาได้หรือป่าวครับตอบที

Comment

ผมว่าป็นที่ตัววินโด้มากกว่า ถ้าไม่ลำบากลองลงไหม่ครับ

Comment

ต้องฟอเมตรึป่าวครับหรือไม่ต้อง ของผมมันเป็น Service Pack 1 ด้วยเกี่ยวป่าวครับ

Comment

เจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันเลยครับ แก้ไม่ได้ทำไงดี ลงวินโดว์ใหม่หมดแล้ว update ใหม่สุดแล้ว ลอง forceware ก็หลายเวอร์ชั่นรวมทั้งของใหม่ล่าสุด และแถมมากับการ์ด ก็เล่นเกมได้อย่างเดียว ดูหนังไม่ได้เลย อาการเดียวกัน แต่ถ้าลบไดร์เวอร์ออกหมด ใ่ช้ตัวที่ติดมากับวินโดว์ปรากฏว่าดูหนังได้ทุกเรื่อง แต่เล่นเกมไม่ได้ ทำอย่างไรดี เซ็ง

Comment

Originally posted by boot118 View Post
                    เข้าเกมได้แต่ดูหนังดูการ์ตูนไม่ได้
                    ไม่รู้ว่าเป็นทุกเรื่องรึป่าวครับ และที่ดูไม่ได้นั้นเป็นหนังจากแผ่นดีวีดี คลิป (.wmv .rm อื่นๆ ) รึป่าว
                    เพราะบางทีดีวีดีและคลิปบางตัวต้องลง codec ด้วยนะครับ อันนี้ผมก็ลองเดาสาเหตุดู

Comment

ดูไม่ได้ทุกเรื่องครับทั้งหนังและคลิปทั้งหมดเล่นได้ทุกเกมยกเว้นDevil may cry 3
                      ตามที่บอกครับตอนนี้เอาเครื่องไปฟอเมตอยู่ถ้าไม่หายก็จนปัญญากับไปใช้ GF4 MX440 ขาย7300GT ทิ้งรอ ซีรี่8000 มาครบทุกตัวก่อนยกใหม่ทั้งเครื่อง

Comment

Working...
                      X