Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นที่ร้านเกมส์แล้วอยากทำมั้งจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นที่ร้านเกมส์แล้วอยากทำมั้งจัง

ที่ ร้านเกมส์แถว ร ร ผม อะครับ ผมเข้าดอทเอ แล้ว ตอน alt - tap
    มา มันไม่กระพริบนะครับ มัน สลับออกมาเลย ไวมากเลยชอบมาก จะได้เล่น msn + DotA สบายๆ พอมาที่บ้าน มัน alt - tap แล้ว มันกระพริบ เลย ช้ามาก
    แนะนำทีครับ จอผม crt17 ที่ร้าน lcd หญ่าย กว่า 17 - -

spec เครื่องคับ ผม

Comment

เหอะ

Comment

ม่ายช่ายสเป๊คเครื่องคร้าบ

ไอ้ dota มันกินน้อยอยู่แล้ว

ตอน alt tap มันสลับมาเลย เหมือน ใช้ IE แล้ว alt แท๊บ ไป Mycomputer ไรเงี้ย

Comment

ไม่เคยเล่นแฮะ dota อะ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
            ที่ ร้านเกมส์แถว ร ร ผม อะครับ ผมเข้าดอทเอ แล้ว ตอน alt - tap
            มา มันไม่กระพริบนะครับ มัน สลับออกมาเลย ไวมากเลยชอบมาก จะได้เล่น msn + DotA สบายๆ พอมาที่บ้าน มัน alt - tap แล้ว มันกระพริบ เลย ช้ามาก
            แนะนำทีครับ จอผม crt17 ที่ร้าน lcd หญ่าย กว่า 17 - -
            มันคืออะไรครับ น่าสนใจดี เหมือน Hacker เล่นหรือเปล่า

Comment

ที่ห้องผมสลับหน้าจอทียังช้าๆเหมือนกันครับ

ท่านลองไปถามที่ร้านเลยว่าทำไง จะได้เอามาทำมั่ง อิอิ

Comment

ปรับความละเอียดหน้าจอของเกมส์ ให้ตรงกับหน้าจอเดสทอปดูคับ ไม่แน่ใจว่าได้รึป่าว แต่ของผมได้นะคับ

Comment

Originally posted by ongdekdeee View Post
                  ปรับความละเอียดหน้าจอของเกมส์ ให้ตรงกับหน้าจอเดสทอปดูคับ ไม่แน่ใจว่าได้รึป่าว แต่ของผมได้นะคับ
                  ช่ายครับผม เพราะมันไม่ต้องปรับความละเอียดทุกครั้ง ที่สลับจอไงครับ *0*
                  แล้วก็สเปคก็มีผลนิดๆ เช่น CPU (การ์ดจอ + แรมคงสบาย 555+)
                  เพราะบางครั้ง Warcraft 3 บางครั้งถ้าเป็นแมปที่ยูนิตเว่อก็กระตุก ได้เหมือนกัน
                  เพราะผม P4 3.2 ครับเคยเจอมั่งเวลาเล่นพวก TD

Comment

ของผมใ้ช้ P4 3.2 ก็เร็ว - -* เปิด m + เพลง + IE( Chrome ) เล่นdot -.- เ หมือนที่ จขกท. บอกอ่ะแหล่ะ สลับ ฟุ๊บๆ ~

น่าจะเกี่ยวกับ spec ... ram และ Process ในเครื่องที่ run อยู่ .. ( ร้านเกมมันไม่ค่อยมีโปรแกรม แต่งหล่อ Window อยู่แล้ว )

Comment

^ ^ ^

ใช้ P4 3.2 เหมือนกันเลย ><''

Comment

ม่ายช่ายๆ

มันไวอยู่แล้่วแต่ ไม่อยากให้มันกระพริบอะ ให้มันสลับแบบปกติไวๆเลย

แบบ ใช้ firefox กด alt tap ไปมายคอม ง่ายๆไม่กระพริบแบบเนี้ย - -

Comment

ผมเข้าใจความหมายละ มันคงใช้โปรแกรมช่วยสลับหน้าจออะไร ซักอย่างละมั้ง ...

Comment

รอดูผล

Comment

ถามเจ้าของร้านไปเล้ยยย

Comment

Working...
                              X