Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 Vcore 1.55 แล้วยัง Boot ที่ 300x10 ไม่ผ่านช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 Vcore 1.55 แล้วยัง Boot ที่ 300x10 ไม่ผ่านช่วยทีครับ

ผมลองลาก E2180 ลองไล่ดูไฟ Auto ไปได้ถึง 2.7 แต่ไม่เสถียร เท่าไรครับ

จากนั้นกะว่าจะลองไปที่ 3.0Ghz (300x10) ลองไล่ไฟตั้งแต่ 1.4 ถึง 1.55 แล้วก็ยังบูตไม่ติด

เกิดจากผมไม่ได้ปิด C1E ครับ หรือเปล่าครับ ?

มือใหม่หัดลากแหะๆ
    Last edited by Biz4rd; 5 Nov 2008, 19:20:01.

ผมได้ที่ 2.9 ปรับบัสอย่างเดียว กับบอด gm31-s2l เย็นแรงแบบพอเพียง

Comment

ได้ทดแรม 1:1 รึป่าวครับ

Comment

ใครบอกมาเอ๋ย ว่าไฟ cpu เยอะจะช่วยให้บูตผ่านง่ายๆ ....

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ได้ทดแรม 1:1 รึป่าวครับ
          ทด 3:4 ครับ จะลอง 1:1 ดูครับ

Comment

รายงานผลต่อจากข้างบน

หลังจากลอง 1:1 แล้วก็ไม่ผ่านเช่นเดิม

Originally posted by ake_ddt View Post
            ผมได้ที่ 2.9 ปรับบัสอย่างเดียว กับบอด gm31-s2l เย็นแรงแบบพอเพียง
            ของผมไฟ Auto 2.8 ยังไม่เสถียรเลยครับ 2.9 นี่บูตไม่ผ่านเลย

เสถียรที่ 2.7 อะครับ สงสัยบอดผมมันจะเก่าไปแล้ว

Comment

งง

Originally posted by Biz4rd View Post
              รายงานผลต่อจากข้างบน

หลังจากลอง 1:1 แล้วก็ไม่ผ่านเช่นเดิม

ของผมไฟ Auto 2.8 ยังไม่เสถียรเลยครับ 2.9 นี่บูตไม่ผ่านเลย

เสถียรที่ 2.7 อะครับ สงสัยบอดผมมันจะเก่าไปแล้ว
              ผมตั้งไฟ นอมอลนะเปิด cl1 ด้วย ไฟวิ่งที่1.15-1.25เอง ทำงานเต็มที่ก็ 1.25 นะแต่ท้าทดแรมเป็น 1/1 มันไปได้อีกนะ แต่เทสคะแนนที่ได้แล้วต้องบอกว่าลากบัสแรมไห้ไกลจะได้คะแนนเยอะกว่าอีกแทมไม่ร้อนด้วยนะอุณภูมิสแตนดาดเลยแต่ได้คล็อคสูงขึ้นเยอะครับเน้นกาดจอดีกว่าครับง่ายกว่าขอแค่มีเงินซื้อครับไม่ต้องมาปวดหัวกับการคล็อคซีพียูหรอกครับซัก 2.7 ที่คุณทำได้ก็พอแล้วเห็นเข้าบอกว่าเกมส์ทุกเกมส์มันต้องการ 2 คอความเร็ม 2.4 ขึ้นไปครับเหลือๆแล้วครับเน้นการ์ดจอดีกว่าเอาซัก 8800 gt พอครับรับลองลื่นแน่ๆผมยังอยากได้เลยครับยังไม่มีเงินครับผิดทูกไงก้อขอโทดด้วยนะครับ ว่าแต่ทำไมเห็นสเปคคุณเป็น เพนเทียม ดีละครับ งง
              สเปคผมแค่ 2180 /2.9 /แรม 2 กิก/ 3850/512/256/ddr3 เองครับก้อลื่นนะเล่นเกมส์ปานกลางครับ

Comment

Originally posted by ake_ddt View Post
                ผมตั้งไฟ นอมอลนะเปิด cl1 ด้วย ไฟวิ่งที่1.15-1.25เอง ทำงานเต็มที่ก็ 1.25 นะแต่ท้าทดแรมเป็น 1/1 มันไปได้อีกนะ แต่เทสคะแนนที่ได้แล้วต้องบอกว่าลากบัสแรมไห้ไกลจะได้คะแนนเยอะกว่าอีกแทมไม่ร้อนด้วยนะอุณภูมิสแตนดาดเลยแต่ได้คล็อคสูงขึ้นเยอะครับเน้นกาดจอดีกว่าครับง่ายกว่าขอแค่มีเงินซื้อครับไม่ต้องมาปวดหัวกับการคล็อคซีพียูหรอกครับซัก 2.7 ที่คุณทำได้ก็พอแล้วเห็นเข้าบอกว่าเกมส์ทุกเกมส์มันต้องการ 2 คอความเร็ม 2.4 ขึ้นไปครับเหลือๆแล้วครับเน้นการ์ดจอดีกว่าเอาซัก 8800 gt พอครับรับลองลื่นแน่ๆผมยังอยากได้เลยครับยังไม่มีเงินครับผิดทูกไงก้อขอโทดด้วยนะครับ ว่าแต่ทำไมเห็นสเปคคุณเป็น เพนเทียม ดีละครับ งง
                สเปคผมแค่ 2180 /2.9 /แรม 2 กิก/ 3850/512/256/ddr3 เองครับก้อลื่นนะเล่นเกมส์ปานกลางครับ
                เพิ่งถอย E2180 เมื่อวานนี้ครับ ยังไม่ได้แก้ลายเซ็น

ก็เลยอยากลองลากดูบ้าง

อนาคต E2180 ของผมเดี๋ยววันนี้จะลองดูใหม่ครับลองขุดกระทู้เก่าๆ ดูมีบางท่านลาก 3.3 ไฟเพียง 1.4 เอง สงสัยบอดผมมันจะเก่าไปแล้ว

ส่วน 8800Gt ตอนแรกก็เล็งอยู่เหมือนกันครับ แต่ถ้า +ค่า PSU อีกมันก็แพงเกินงบผมครับ

เลยถอย 4670 มาเรียบร้อยเพราะเห็นท่านที่ใช้บอกว่าเล่น DMC4 ปรับสุดหมดลื่นครับ

จึงได้ถอยตัวนี้มาเล่นครับ เล่นแล้วก็ประทับใจครับ ลื่นทีเดียวจึงส่ง 7300GT ให้น้องไปเรียบร้อยครับ

Comment

มันแล้วแต่ดวงด้วยครับ ถ้าดวงดีได้ซีพียูไม่กินไฟก็ลากกันสบาย

ถ้าเกิดเคราห์หามยามซวยได้ CPU ตัวกินไฟขึ้นมา จะกดให้ไป400*9 3600Ghz อาจจะต้องใช้ Vcore อาจะถึง1.85vก็ได้

ปล. ที่บอกเพราะโดนมากะตัวแล้ว T T

Comment

ไล่ไฟตัวอื่นด้วยครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                      ไล่ไฟตัวอื่นด้วยครับ
                      ไฟอะไรมั้งเหรอท่าน แล้วไอไฟ mch มันคือไรมีหน้าที่อะไร
                      แล้วก็ ที่ว่าทดแรม 1:1 4:5 3:4 มันคืออะไหรอท่าน เค้าดูตรงไหนกันครับ ดูใน cpuz ช่ายเปล่าครับ ของผมมันขึ้น 4:5 ทำไงให้มันเหลือ1:1 อะครับ แล้วอะไรดีกว่ากันครับ 2 อันเนี้ย หรือว่ายิ่งยิ่งดีครับ
                      อธิบายทีครับ พึ่งหัด oc

Comment

ของผม 340*8 แรม1:1 ความร้อนก็ 30 กว่าๆ ไฟ1.5คับกำลังพอดีใช้บอร์ด P5KC
                        Attached Files
                        Last edited by pumasus; 12 Nov 2008, 21:06:13.

Comment

เดี๋ยวเอามาลงมั่ง จองไว้ก่อน

Comment

อ่ะ... เอาแบบลากขำๆไปดูก่อนครับ ถ้าได้เต็มสูบแล้วจะมาโพสอีกที

Comment

Originally posted by jeawsweet View Post
                              ไฟอะไรมั้งเหรอท่าน แล้วไอไฟ mch มันคือไรมีหน้าที่อะไร
                              แล้วก็ ที่ว่าทดแรม 1:1 4:5 3:4 มันคืออะไหรอท่าน เค้าดูตรงไหนกันครับ ดูใน cpuz ช่ายเปล่าครับ ของผมมันขึ้น 4:5 ทำไงให้มันเหลือ1:1 อะครับ แล้วอะไรดีกว่ากันครับ 2 อันเนี้ย หรือว่ายิ่งยิ่งดีครับ
                              อธิบายทีครับ พึ่งหัด oc
                              หว่าม่ายมีครายไขข้อข้องจายเลย

Comment

Working...
                              X