Announcement

Collapse
No announcement yet.

His Turbo แรงสุดใน HD4670 ยังครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• His Turbo แรงสุดใน HD4670 ยังครับ???

His Turbo แรงสุดใน HD4670 ยังครับ???

วันก่อนจะไปซื้อ Gigabyte ที่ Pantip ของหมดต้องสั่ง ยังลังเล

กับ HisTurbo 4670 อยู่ (ได้ยินว่าแรงสุดใน 4670 จริงปะครับ??))

ขอบคุณครับ

แรงมันไม่ต่างกันมากหรอกครับ ตัว turbo ก็ต่างแค่ oc core/mem เพิ่มมาแค่นั้น

ใช้งานจริงไม่ต่างกันครับ ถ้าชิพเซทเดียวกัน

Comment

framerate บางเกมส์ไม่เพิ่มขึ้น สักนิดเลยหรอครับ?? อย่าง 42 เป็น 43frame/sec เงี๊ยะอะครับ

Comment

***งกันไม่เยอะครับ

Comment

เพิ่มครับ แต่เพิ่ม จาก 40>43 ท่านว่าเห็นความแตกต่างไหมล่ะ เพิ่มนิ๊ดดดดดดดดดด จริงๆ

ความรู้สึกคนแยกไม่ออกหรอกครับ แต่เวลาจ่ายตังท่านแยกออกแน่ ระหว่าง 3000 กับ 2800

Comment

เอาตัวที่เย็นไว้ก่อน Core/Mem ลากเองได้

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
              เพิ่มครับ แต่เพิ่ม จาก 40>43 ท่านว่าเห็นความแตกต่างไหมล่ะ เพิ่มนิ๊ดดดดดดดดดด จริงๆ

ความรู้สึกคนแยกไม่ออกหรอกครับ แต่เวลาจ่ายตังท่านแยกออกแน่ ระหว่าง 3000 กับ 2800
              ตั้ง 3 เฟรม

แล้วถ้าเกมส์ที่ 27 > 30 ล่ะ เหอๆ เห็นผลชัดแน่

Comment

3 frameโคตรมีค่าเลย จาก 27 เป็น 30
                เมื่อวันก่อนเพื่อนถอย Asus 4670 เราก็แนะนำมันอยากได้ HDMI ต่อตรงๆ

ตอนนี้เหลือแต่ ใครเย็นกว่าใคร เหอๆ

Comment

Working...
                X