Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ แนะนำ Spec ผมทีครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ แนะนำ Spec ผมทีครับ...

คือผมมีงบ 50,000.- จะอับเกรดเครื่องให้บริษัท ไว้ทำ 3D อ่ะคับอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามันดีไหม ส่วนอุปกรณ์ผมก็เอาแค่ที่ผมจัดครับ...ตามนี้เลยครับ

CPU : Intel Core 2 Quad Q9550 2.83GHz = 12,090.-
    M/B : ASUS P5Q Deluxe = 6,760.-
    Ram : DDRII RAM 2GBx2 PC6400 (800Mhz) = 2,020.-
    Display : EN9800GTX/HTDP/512M PCI-EX = 12,790.-
    HDD : WD5000AACS 500GB SATA II Transfer Rate 300MB/s = 2,480.-
    Power Supply : 650W = ?? ( แนะนำทีครับ )

รวมแล้ว = 36,140.- (ไม่รวม Power Supply)

คำถามแก้สงสัยอีกนิดครับ

- ตัวเลือกระหว่างการ์ดจอ 2 รุ่น NVDIA กับ ATI แนะนำตัวไหน Render งานได้ดีกว่ากันครับ
    - บอร์ดตัวนี้ใส่ Ram ได้ทั้งหมดกี่ GHz ครับ ( ผมจะใส่ 8 GB น่าจะได้หรือเปล่า )
    - ถ้ามีสเปคไหนที่ดีกว่าก็ขอความกรุณาด้วยครับ

** ปล. ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    Last edited by polllll; 6 Nov 2008, 09:38:52.

iCute TiTaNium 650W 2,390

บอกได้แค่นี้ิอะครับ รอพี่วิกรมาดีกว่าครับ

Comment

งาน 3D นี้แบบใหนครับ ยกตัวอย่างหน่อยครับ มันกว้างจัง

Comment

เรนเดอร์งาน มันไม่เกี่ยวกับการ์ดจอเท่าไหร่นะครับ มีผลเท่ากัน การ์ดจอ มีผลหลักๆ ตอนทำงาน หรือโชว์เรียลทาม มากกว่าคับ

บ. อะไร อ่ะ หรูจัง งบเครื่องทำ3d ตั้ง5หมื่น ถ้าผมเป็นเจ้าของ บ. นะ จัดไป User ละ 30000 พอ 55+ จอเนี่ย เอาไปงบไม่เกิน6พัน หรูแระ ที่เหลือ เอาไปลง RenderFarm

เฮ้อ อิจฉา ผมใช้ P4 อยู่เลย อยากได้ ไอ้ Core 2 ไรนี่มั่งง่ะ

Comment

คือผมจะเอามาเขียนแบบพวกบูทแสดงสินค้าอ่ะคับ แล้วก็ทำพวกวีดีโอ 3D พรีเซ็นด้วยครับ

Comment

แปลว่าไม่ค่อยได้เล่นเกมสืนะครับ

Q9550
            ASUs P5Q PRO
            RAM GEIL CL5 VALUE 2Gx2
            HDD WD 640G
            PCI-E GF9600GT พอแล้วครับ
            CASE
            DVDRW
            PSU ICUTE 650W 2300

Comment

ตอนแรกเห็นก็ตกใจ Q9550 + P5Q Deluxe = OC แน่นอน ฮ่าๆ

ปล. ตามด้านบน (เข้ามาเนียน)

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                แปลว่าไม่ค่อยได้เล่นเกมส์นะครับ

Q9550
                ASUs P5Q PRO
                RAM GEIL CL5 VALUE 2Gx2
                HDD WD 640G
                PCI-E GF9600GT พอแล้วครับ
                CASE
                DVDRW
                PSU ICUTE 650W 2300

** ขอบคุณมากครับ **
                เอามาไว้เขียนงานอย่างเดียวครับ เกมส์ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไร...

ขอถามอีกหน่อยนะครับ
                - บอร์ดจะสามารถเพิ่มแรมได้มากกว่า 4 GB เปล่าครับ

Comment

16G ครับตามสเปคโรงงาน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    16G ครับตามสเปคโรงงาน
                    ขอบคุณอีกครั้งครับ

** ถ้าใครมีสเปคอื่นอีกก็ช่วยแนะนำกันเข้ามาด้วยแล้วกันครับ เผื่อไว้เป็นตัวเลือก..

Comment

มา จด จ๊ะ

Comment

ดีเเล้วครับ

Comment

สเปกนั้นล่ะครับ

Comment

Working...
                          X