Announcement

Collapse
No announcement yet.

ก็อบไฟล์ วินแอมพ์กระตุกทำไงดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก็อบไฟล์ วินแอมพ์กระตุกทำไงดี?

อธิบายอาการ

มีไดร์ฟ สองตัว

ก็อบไฟล์จากไดร์ฟตัวบน ปรกติ แต่ตัวล่าง พอก็อบปี้ เพลงในวินแอมพ์ผมกระตุก

เลยลองเปลี่ยนแผ่น บน ลงไปให้ไดร์ฟตัวล่างอ่าน ก็ยังกระตุกอยู่ดี

แบบนี้ผมเคยเป็นแล้วทีนึง กระตุกทั้งสองไดร์ฟ

ว่าจะโยนทิ้งทั้งสองไดร์ฟ เลยลอง ลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ปรกติ ทั้งสองไดร์ฟ

สรุป=ผมอยากทราบวิธีแก้โดยที่ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่อะคับ เหนื่อย ช่วยทีนะ ขอบคุณ จุ๊ฟๆ

ปรกติก็อบไฟล์จากแผ่นมันไม่เคยกินทรัพยากรขนาดนี้นี่นา

spec เครื่อง

Pentium D 3.06 GHz
    DDR 400 768 MB

แผ่น VCD ป่ะฮ่ะ

เคยได้ยินมาว่าบางค่ายเค้าจะใส่อะไรไว้ไม่ทราบ ทำให้เครื่องอืดหน่วงไปเลย
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

แผ่น Audio CD , VCD และ DVD ของบางค่ายอย่าง GMM Grammy , Sony BMG ฯลฯ จะใส่โปรแกรม Malware ที่ทำให้ไม่สามารถเปิดหรือทำการ Copy ไฟล์ในคอมพิวเตอร์ได้ ต้องใช้โปรแกรมอย่างเช่น Any DVD ปิดการทำงานของโปรแกรมพวกนี้ก่อนครับ ไม่อย่างนั้นดีไม่ดีติดเข้ามาในเครื่องอีก

Comment

แล้วโปรแกรม Spyware,malware ทั่วไปลบออกไหม?

ผมลองสแกนดูไม่เจอ คับ แนะนำตัวแสกนหน่อย

Comment

ลอง Defragment HD ซักทีน่าจะหายนะครับ

Comment

หือ D_fragmet

เกี่ยวไงคับ อธิบายผมด้วย

แต่จะลองดู

ตอนนี้ผมลงวินโดว์ใหม่แล้ว อาการเป็นปรกติ

แต่อยากถามเพราะ ถ้ามันเป็นอีก ผมไม่อยากลงวินโดว์ใหม่

ไม่ไหว ลงใหม่แทบทุกเดือนเลยงะ

Comment

Originally posted by 4riseko View Post
              หือ D_fragmet

เกี่ยวไงคับ อธิบายผมด้วย

แต่จะลองดู

ตอนนี้ผมลงวินโดว์ใหม่แล้ว อาการเป็นปรกติ

แต่อยากถามเพราะ ถ้ามันเป็นอีก ผมไม่อยากลงวินโดว์ใหม่

ไม่ไหว ลงใหม่แทบทุกเดือนเลยงะ
              ก็ทำโกสเก็บไว้สิครับ ลงใหม่แบบโกส ประมาณ 5 นาทีเสร็จละ

Comment

HDD กับ Drive ใช้แบบ IDE หรือเปล่าครับ

Comment

HDD Sata
                  Drive IDE คับ

Comment

Working...
                  X