Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Prelude คู้กับ S750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียงดีกว่า Xfi music มากไหมครับ
    แล้วสู้ elitepro ได้ป่ะ รู้หรือมีข้อมูลอะไรช่วยบอกข้าเจ้าหน่อย กำลังแอบมองAuzenอยู่ ^^

Comment

ท่านเรือรบบอกว่า คุมกว่า ดีกว่า elite pro ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ เพราะเคยถามครั้ง 1 แล้ว

Comment

ไปถามคนที่เคยใช้โดยตรงทั้ง2รุ่นจะดีกว่า

แถวๆนี้หลายคน

Comment

ไม่รู้จะไปถามใคร เอาเป็นว่าเดียวขายz5500ได้ เดียวลองซื่อเลยดีกว่า

Comment

ของแบบนี้ ไม่ลองฟังด้วยตัวเองไม่รู้ มีหลักกาลามสูตรไว้ทำไม

Comment

เข้ามาดู ด้วยคน เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by ultraline View Post
                ของแบบนี้ ไม่ลองฟังด้วยตัวเองไม่รู้ มีหลักกาลามสูตรไว้ทำไม
                ก่อนจะตัดสินใจผมก็ต้องหาข้อมูลไว้บ้างสิครับ-*- จะทึกทักไม่เชื่อไปซะทุกอย่างต้องลองด้วยตัวเองทั้งหมดโดยไม่หาข้อมูล มันก็ไม่ไหวนะ ไม่ได้ร่ำได้รวยมาจากไหน

Comment

อยากได้สายแบบท่าน battlecruiser อะครับ ซื้อสายโม ไม่ไหว อะราคาแพงมากเลย ถ้าโทรไปสอบถามทาง A@L จะมีขายไหม๋ ครับ ราคาไม่น่าจะแพงมาก

Comment

เสียดาย เล่นซาวด์ เล่นลำโพงขนาดนั้น ไม่น่าประหยัดค่าสาย
                    สายโมเข้าหัวเอง เลือกหัวแจ็คได้ตามกำลังทรัพย์

Comment

พอเพียงครับ เดียวผมจะศึกษาการเข้าหัวเองดี กว่า ซื้อมาทำเอง บ้านหม้ออยู่ไม่ใกล ตอนนี้ก็ได้ดูหนังกับ ลำโพงและ ซาวด์ คู้นี้เรียบร้อยแล้ว ฟังไปยิ้มไปไม่รู้บ้าเป่าอิอิ ขอบคุณทุกคำตอบบบ ครับป๋ม

Originally posted by praypry View Post
                      เสียดาย เล่นซาวด์ เล่นลำโพงขนาดนั้น ไม่น่าประหยัดค่าสาย
                      สายโมเข้าหัวเอง เลือกหัวแจ็คได้ตามกำลังทรัพย์

Comment

Originally posted by pat_olo View Post
                        พอเพียงครับ เดียวผมจะศึกษาการเข้าหัวเองดี กว่า ซื้อมาทำเอง บ้านหม้ออยู่ไม่ใกล ตอนนี้ก็ได้ดูหนังกับ ลำโพงและ ซาวด์ คู้นี้เรียบร้อยแล้ว ฟังไปยิ้มไปไม่รู้บ้าเป่าอิอิ ขอบคุณทุกคำตอบบบ ครับป๋ม
                        ไว้ผมว่าง ๆ จะหามาเล่นบ้างครับ แต่คงไปได้แค่เซียร์ บ้านหม้อไกลเกิน

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          เสียงดีกว่า Xfi music มากไหมครับ
                          แล้วสู้ elitepro ได้ป่ะ รู้หรือมีข้อมูลอะไรช่วยบอกข้าเจ้าหน่อย กำลังแอบมองAuzenอยู่ ^^
                          ผมว่ามันไม่ได้ดีกว่านะ ถ้าจะว่า ผมว่ามันคนละแนวมากกว่า

Comment

Originally posted by pat_olo View Post
                            เพืงได้ Prelude 7.1 จากคุณกันย์มา ใช้งานได้ปกติดีมากเสียงดีทีเดียว แต่ติดปัญหา นิ๋ดหนึ่ง อะครับ

คือสายสัญญาณที่ออกจาก ลำโพง S750 มันจะมี สามเส้น คือ เขียว ดำ ส้ม แต่พอเข้า Sound Prelude แล้วมันต้องใช้ 4 เส้น

เซ็ตเป็น 5.1 เสียงจะออกครบทุกตัว แต่ พอ ปรับเป็น 7.1 ตัวข้างซ้านและข้างขวาเงียบสนิดเลยคราบ
                            ใช้ Driver ตัว RC8

พอจะมีวิธีทำให้มันออกเป็น 7.1 ไหม๋ครับ รบกวนด้วยย
                            มีคนจะขายสาย 4 เส้นท่านจะเอามั้ย ผมอาจติดต่อให้ได้

Comment

ที่ร้าน HWH พันทิพย์น่าจะมีครับไม่งั้นก็สั่งใน Web นี้ก็ได้ห้อง HIFI Market

Comment

Working...
                              X