Announcement

Collapse
No announcement yet.

dialup router with NAT มียี่ห้อไหนขายมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dialup router with NAT มียี่ห้อไหนขายมั่งครับ

เป็นการต่อภายในนะครับ พอดีต้องการต่อหลายเครื่องออก โดยใช้งาน Dialup เส้นเดียววิ่งออกผ่าน NAT นะครับ อยากได้เป็น hardware นะครับเพื่อง่ายต่อการ maintenance ไม่รู้ว่ามี dialup router with NAT ขายในท้องตลาดรึเปล่า รบกวนแนะนำด้วยครับ

ไม่รู้จักครับ อิอิ

Comment

พอดีไปเจอมาเป็นของ 3com 3C888 เค้าตั้งชื่อว่า LAN Modem คิดว่าสมัยก่อนตอนยังใช้ Dial Up ร้านเน็ตน่าจะใช้เยอะ

แต่เสียดายตัวนี้ set NAT ได้แค่เปิดกับปิด อยากได้แบบที่ forward port ได้นะครับ หรือไม่ก็เลือกไม่ NAT เฉพาะบางเครื่องได้ ใครพอรู้ว่ามีตัวไหนทำได้รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

Comment

ถ้าเป็น Dial-Up Router ของใหม่คงหายากน่าดู เข้าไปดูที่ร้านขายอุปกรณ์คอมและเน็ตเวิร์คมือสองจากญี่ปุ่น-เกาหลีพวกร้าน Jinan น่าจะมีมั่งแต่ไม่ชัวร์เหมือนกัน

Comment

ผมมีใช้อยุ่ sercom IP5200
          ต่อโมเด็มแบบserial เข้ามาที่มันได้ 2ช่อง แล้วต่อแลนออกไปได้

เอาคอมเล็กๆ มาทำแชร์เน็ตน่าจะง่ายกว่ามั้งครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
            ผมมีใช้อยุ่ sercom IP5200
            ต่อโมเด็มแบบserial เข้ามาที่มันได้ 2ช่อง แล้วต่อแลนออกไปได้

เอาคอมเล็กๆ มาทำแชร์เน็ตน่าจะง่ายกว่ามั้งครับ
            ตัว 3C888 มันจะมี Internal modem มาเลยนะครับ เหตุผลที่จะใช้ตัวนี้ก็เพราะไม่อยากใช้ PC เพื่อลดปัญหาเรื่องการ maintenance เดี๋ยว windows เดี้ยง เดี๋ยวไวรัสเข้า เลยอยากตัดปัญหานะครับ

Comment

Working...
            X