Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการเปิดหน้าต่าง IE มากมายครับ (พร้อมรูปประกอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการเปิดหน้าต่าง IE มากมายครับ (พร้อมรูปประกอบ)

เปิดเวปต่างๆ หลายๆครั้งมันขึ้นแบบนี้ครับ หน้าจอขาว บางทีก็ค้างไปเลย และขึ้น not responed บ่อยมากๆครับ

จะเป็นมากก็ hi5 ก็เข้าใจว่าโหลดข้อมูลบ่อยมาก แต่ทีนี้บางเวปที่มีข้อมูลหน้าเวปน้อยๆอย่าง google มันก็เป็นนะครับ เน็ตผมก็ 2M

e2180
    ram 1 G/800

มันไม่น่าจะเป็นบ่อยนะครับ
    สาเหตุมันมาจากอะไรเหรอครับ

ใช้ IE6 ยังไม่เจอปัญหานี้เลย IE7 นี้ไม่แน่ใจ รอท่านต่อไป

Comment

สปายแวร์ ละมั้ง

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ดูใน Task Manager มันใช้แรมไปร่วมๆ 1000m ในตอนที่เป็น

IE มันใช้แรมแล้วไม่ยอมคืนตอนที่ปิด ต้องปิด IE ทั้งหมด มันถึงจะยอมคืน

ถ้าปิดแค่บางหน้ามันไม่ยอมคืน มันอมไว้บางส่วน

แก้ไขอย่างไงได้ครับ

Comment

ใช้ Firefox สิครับ ตัดปัญหา

Comment

มีคนบอกว่ามันเกิดจาก script HI5 ที่ชอบเอามาแต่งกันแล้วอาการนี้จะเป็นกับ IE เท่านั้นทุกรุ่น 6/7 เป็นหมดแต่ไม่เกิดกับ firefox ครับปัญหานี้ไม่มีใครสนใจจะแก้ทั้ง hi 5 ทั้ง microsoft และเจ้าของ หิ5 ที่ประเดประดังทุกอย่างเข้าไป

วิธีแก้ตอนนี้มี 2 ทาง 1.เลิกเล่น หิ5 2. ใช้ firefox ครับ

Comment

Working...
            X