อาการมันมีอยู่ว่า พอกดเปิดมามันค้างที่หน้าแรกที่โชยี่ห้อเมนบอร์ด แล้วมันก็ไม่ไปไหนต่อเลย

แล้วซักพักใหญ่ๆ มันก็บอกให้กด BOOT F8 แล้วต้องรีสตาจหลายครั้ง บางครั้งมันก็เข้ามาถึง วินโด้

คือเล่นได้ตามปกติ แล้วซักพักใหญ่อีก มันก็รีสตาจเอง แล้วมันก็เข้าไม่ได้อีกเลย

ต้องกด รีสตาจหลายครั้ง เหมือนกันกว่ามันจะเข้า

เป็นไปได้ไหมครับว่า เมนบอดพัง เพราะผมใช้มา 4 ปีแล้ว ก็เป็นบอด 478

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ฮาดดิส แต่ผมก็ซื้อมาเปลี่ยนแล้ว

ใครรู้ช่วยบอกที