พอดีไปได้ barton2500+ กับ board asus a7n8x-x(หรือa7v8x-xหว่า --*-- ไม่ได้อยู่ที่บ้านเดี๋ยวมาedit)

พอดีมีเคสกับของเหลือๆ เลยประกอบได้สเปคตามนี้ครับ barton 2500+/asus a7n8x-x/-ddr1 512/400-/hdd 40 g/ winfast fx5500 256mb128bit/dvdrw benq16x *การ์จอโหลดdriver ตัว179.19(ตัวล่าสุด)

อุปกรณ์อย่างอื่นใช้งานได้แน่นอน ยกเว้นของ2อย่างนี้เพิ่งเอามา

พอลงwindowใหม่เสร็จ ก็ใช้งานได้ปกติครับ ให้หลานมันเล่นพวกbio4 gta san กับ rag ผมก็ฟังเพลงดูหนังตามปกติ ใช้มาอาทิตย์นึง

แต่ผมเห็นผิดปกติช่วง3วันหลังคือหลานเล่นเกมส์แล้วจอค้างdeleyพักนึง แล้วเป็นถี่ๆเรื่อยๆ จนเมื่อคืนเครื่องก็รีสตาร์ทเองเลย เข้าไรไม่ได้เลย safe modeก็ไม่ได้ บูทจากcdก็ไม่ได้ มันจะรีสตาร์ทเองตลอด ทีนี้หลานมันบอกว่าขึ้นจอbluescreenก่อนน๊อค มันอ่านว่าdriverหรือantivirusมีปัญหาให้ลบออก แต่ทีนี้ผมเข้าไรไม่ได้เลยครับ่ จะflat bios

*เลยลองเอาถ่านboardออก เครื่องก็ทำงานได้ ไม่ร้องด้วย แต่เข้าwindowไม่ได้อยู่ดี*

ผมเช็คแล้วนะcpuก็ใส่ซิลิโคนปกติ บอร์ดก็มองเห็น แต่เข้าwindowไม่ได้อยู่ดี

รบกวนแนะนำผมทีครับ จะบู๊ทแผ่นcdไปrepairก็ไม่ได้ หรือบอร์ดมันเสียไปแล้ว