overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 6 of 6

Thread: สงสัยเกี่ยวกับจอ LCD ครับ

OverclockZone Member KULILIN's Avatar

Default สงสัยเกี่ยวกับจอ LCD ครับ

ค่าความหน่วงเวลา ของจอ LCD ที่มีค่า 2ms 5ms 8ms
    มันต่างกันจนสังเกตุได้เลยไหมครับ มันมีผลมากไหมครับ
    ตอนเวลาเล่นเกมส์ ดูหนัง ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ เพราะผม
    กำลังจะไปซื้อ มาเปลี่ยนครับ ช่วงอาทิตย์หน้านี่แหละว่าจะไป
    ซื้อที่งานคอมมาร์อะครับ
    เสียค่าผ่นประตูรึป่าวนี่ ไม่เคยไปซักที

response time ยิ่งต่ำยิ่งดีครับ
    ความเร็ว สายตาคนเรา ผมว่าสังเกตุได้ยากมากครับ
    เคยใช้ตัว 14 ms (Socos 14") เทียบกะ 940BW 5 ms ไม่ต่างเลย (หรือตาผมไม่เทพพอ)
    แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ก็เป็นตัวต่ำๆดีกว่า ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก
    งานคอมมาร์ทไม่มีค่าผ่านประตูครับ
    จะตรวจแค่วัตถุต้องสงสัยเท่านั้น
    เพราะท่านจะไม่มีเวลาศึกษารายละเอียดอีกแล้ว (มองโคโยตี้สาวๆ ตามบู๊ทพอ)
    แนะนำ Samsung หรือ LG 19" ขึ้นไปครับ

OverclockZone Member Hello! Project's Avatar

8ms เปิด DVD บางไฟล์ยังเจออาการโกสครับ 5ms น่าจะไม่เห็นแล้ว

OverclockZone Member Lightwave's Avatar

2ms GTG ผมยังเห็นเลยครับ - -"

ว่าแต่ 2ms GTG = 5ms BTB รึเปล่าหว่า ^^"

OverclockZone Member KULILIN's Avatar

ขอบคุณครับ เริ่มเข้าใจนิดนึงแล้ว ^.^

OverclockZone Member anajak80's Avatar
    bangkok thailand

ซื้อที่งานคอมมาร์ท โดยเฉพาะจอ lcd เทสมาให้ดีเลยนะครับ อย่างเชื่อคนขายว่าไม่มีเวลาเทสมีปัญหามาเปลี่ยนทีหลังได้ ผมโดนมาแล้วนะให้แม่ไปซื้องานคอมมาร์ทวันสุดท้าย BenQ G2010W DVI 21.6" ราคาในงาน 6300 ถูกๆ แต่พอซื้อมาแล้วเปิดเจอเลย dead pixel 1 จุด สีแดง -*- กลางจอด้านขวาดสุดพอดี เลยรีบนำไปเปลี่ยนที่พันทิพย์ ผมจำชื่อร้านไม่ได้ละแต่ไปทะเลาะกับมันตั้งนาน ก่อนซื้อที่ผม่คุยกับมันมา คนขายมันบอกว่า 3จุดขึ้นไปเปลี่ยนตัวใหม่ แต่พอไปถึงร้าน มันบอกจุดเดียวไม่ยอมให้เปลี่ยน ต้องจุดที่ 4 ถึงเปลี่ยนได้ ผมเลยงงกับไอ้คำว่า 3 จุดขึ้นไป ความหมายของไอ้ร้านนี้ก็คือจุดที่ 4 ไม่รู้มันเรียนหนังสือมากจากสถาบันไหนทั้งที่รับปากไว้แล้วว่าถ้ามีปัญหาหรือว่า dead ภายใน 7 วันเปลี่ยนได้เลย เพราะไม่ได้เทส สรุป ทะเลาะกับมันอยู่นาน 2 นาน ตอนแรกยังไงก็ไม่ยอม ผมยืนขวางหน้าร้านมัน จนมันขายของแทบไม่ได้ มันเลยโทรถามเจ้าของร้าน แล้วมันก็เลยยอมเปลี่ยนให้ (อย่าลืมดูให้ละเอียดเลยนะครับจะได้ไม่มีปัญหาอย่างผม)

Bookmarks

Bookmarks