Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเคส ASUS Vento หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเคส ASUS Vento หน่อยคับ

พอดีว่าจะซื้อมีตัวเลือกสองตัวคือ Vento กะ Gigabyte 3DAurora คับ อยากทราบเรื่องการระบายความร้อนของ Vento อะคับ ขอบคุณคับ

ไม่ได้เรื่องนะผมว่า วิจารณ์ตรงๆ ฝาปิดข้างหน้า เปิดเข้าออก จะเป็นรอยได้ง่าย ดูไงก็ไม่สวย

มีดีอย่างเดียวตรงสีสันมันบาดตา ผมว่าซื้อเคสอลูมิเนียมาใช้ดีกว่าซะอีก

ฟันธง Gigabyte 3DAurora แน่นอนกว่า ดูดีกว่าด้วย

Comment

ถ้าให้เลือก 2 ตัวที่ว่ามา ผมเอา gigabyte นะ

แต่เห็นพูดถึงการระบายความร้อนก็นะ vento มันก็แค่ช่องลมเข้าด้านหน้ามันใหญ่มั้ง ถ้าจะเอาทางลมดีๆผมเชียร์ arctic cooling T1 อ่ะ

Comment

ผมว่า Vento เกือบสมบูรณ์แบบแล้ว
        แต่ว่าฝาข้างไม่ใส ไม่โดนใจผมครับ
        ส่วนของ กิ๊กกาไบท์ตัวนั้นโดนใจผมตรงที่พัดลมดูดออกจากเคส 120 สองตัวแน่ะ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ

Comment

เชียร์ 3DAurora เลยครับ ใช้อยู่ พัดลมหลัง สองตัวเงียบกริบ แถมตัวเคสยังกว้างอีกด้วย ส่วน Vento ไม่ขออกความเห็นเพราะไม่เคยสัมผัส

Comment

ผมไม่ชอบฝาปิดด้านหน้าอะนะครับ เพราะดูแล้วมันเป็นรอยง่ายครับ

Comment

ผมว่าVento ดีกว่านะครับชอบความใหญ่ครับ ส่วนGigabyte 3DAurora มานดูแข็งไปนิด(รูปร่างแข๊ง อย่าคิดมาก)

Comment

แพงทั้งคู่เลยครับ ^^

Comment

เรื่องความใหญ่ไม่แพ้กันอ่ะครับ 3D มันก็ 5 x 5.25" ครับ
                    ผมมีอยู่ ข้างในโล่งครับ พัดลม blue led 12 cm. ทั้งหมด 3 ตัวนะครับ
                    ความเงียบของพัดลมผมว่าพอๆกัน
                    ไม่ชอบ vento ตรง ฝาข้างไม่ใส และก็ท่าทางจะเจาะใส่เองยากนะครับ แต่ถ้าทำได้ก็สวยอ่ะครับ
                    รอท่านอื่นมา comment ต่อนะครับ ^^

Comment

แต่ผมชอบ VENTO นะมันสวยดีง่า

Comment

Working...
                      X