Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับจอย สำหรับผู้ที่มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับจอย สำหรับผู้ที่มีปัญหา

คือผมคนหนึงที่ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย เท่าๆที่ฟังมา คือทุกท่าน น่าจะอัพเดทอุปกรณ์กันบ้างนะครับ
    ซื้อใหม่เถอะครับ ราคาแค่ 200 บาท ทั่วไป พันทิพย์ ร้านขายอุปกรณื ต่างๆ วางกันเกลื่อน

ในกล่องจะมี ไดร์เวอมาพร้อม

บางท่าน เอา จอย xbox มาใช้
    บางท่าน เอา จอย ps1 หรือ ps2 แบบ หัวแปลงมาใช้ บางท่านก้อไม่มี อนาล๊อก

ปัญหามันตามมาแน่ครับ

ผมใช้อยู่ทุกวันนี้ ไม่มีปัญหาอะไร 2K9 pes2009 เล่นไปสบายอารมณ์หมาย

ลงทุนหน่อยเถอะครับ 200 บาทเอง

ไม่ล่ะ ขอบคุณ อุตส่าห์ซื้อจอย xbox360 เป็นพันบาท
    จะให้ใช้จอยตัวละ 200 ....................ไม่มีวันเสียล่ะ โรบิ้นนนนนนนน!!!

Comment

ถูก คนมันรักครับของแบบนี้อยู่ที่ความคุ้นมือ ต่อให้มีปัญหาหรือว่า เซ็ตยาก ก็ยอม

Comment

อ่านะ รุ่นใหม่ที่ได้มา สวยไม่แพ้ของเก่าเลยนะ ต้องลองดูน่ะ เชื่อผมสิ

รูปลักษณ์ และการใช้งาน บอกให้คำเดียว ประทับใจ เชื่อผมเหอะ

Comment

Originally posted by jackie2008 View Post
          อ่านะ รุ่นใหม่ที่ได้มา สวยไม่แพ้ของเก่าเลยนะ ต้องลองดูน่ะ เชื่อผมสิ

รูปลักษณ์ และการใช้งาน บอกให้คำเดียว ประทับใจ เชื่อผมเหอะ
          เอารูปมาอวดหน่อยดิ

Comment

*.* ขอใช้ ps2+ตัวแปลง ก็พอละ

Comment

สำหรับคนที่ยังไม่มี หรือจอยเก่าเริ่มเสื่อมสภาพก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ

แต่สำหรับผม ตอนนี้ใช้อยู่3 เพื่อนจองไปแล้ว1ตัว ประกาศขายไปเพราะกำลังจะซื้อเปลี่ยน...
              ที่แน่ๆ ตลอด2-3ปีที่ผ่านมา จอยที่ผมใช้ราคาไม่ต่ำกว่าพันบาททุกตัว (ก่อนหน้าใช้ตัวละ700-800)=_=" ตอนนี้จะให้ไปซื้อตัวละร้อยสองร้อยเล่นคงลำบากแล้วล่ะครับ

เห็นบอกเอาจอยXboxมาใช้แล้วจะมีปัญหา
              ถ้าเป็น Xbox(ตัวแรก)ต่อหัวแปลง แน่นอนครับ มันDelay เหมือนกะเอาPS/PS2ต่อหัวแปลงนั่นหล่ะ
              แต่ถ้าเ็ป็น Xbox360ล่ะก็ ลองไปหาดูในเวปMicrosoftนะครับ จอยตัวนี้เขาทำมาเพื่อ"Cross Platform" โดยเฉพาะ บางเกมเอาจอยตัวละ200เล่นไม่ได้อย่ามาบ่นน่อ หุๆๆ
              Last edited by Beaver_XT; 6 Nov 2008, 13:42:49.

Comment

จริงครับ ของแบบนี้อยุ่ที่ความพอใจครับ ใครจะใช้ไรก็ช่างเค้า....

เรามันอยู่เป็นสังคม ไรช่วยกันได้ก็ช่วยกันไป เพื่อความกระจ่างแระไม่โดนเอาเปรียบจากร้านค้าที่ไม่รู้จริงครับ

ก็เท่านั้น

Comment

สำหรับผมเเล้วตัวไหนมันเสียบเเล้วเล่นได้ผมก็อันนั้นละ
                  ปล.สรุปเเล้วเป้าหมายของกระทู้นี้คืออะไร เพื่ออะไร เข้ามา งง 5555555

Comment

จอย xbox360 เป็นคำตอบสุดท้ายครับมันยอดจริงๆ เกมส์ใหม่ support ทุกเกมส์สั่นได้ชัวร์ๆด้วย

Comment

Originally posted by Z1 View Post
                      สำหรับผมเเล้วตัวไหนมันเสียบเเล้วเล่นได้ผมก็อันนั้นละ
                      ปล.สรุปเเล้วเป้าหมายของกระทู้นี้คืออะไร เพื่ออะไร เข้ามา งง 5555555
                      ผมตีความว่า ถ้ายังไม่มี หรือของเก่าเริ่มพังแล้ว ซื้อใหม่เถอะครับ ไม่กี่ตังค์แลกกับความสุขใจที่ได้เล่น เพราะบางเกมมันเอาจอยเล่นสนุกกว่าจริงๆ ไม่ต้องกลัวว่ากดคีย์บอร์ดหลายปุ่มแล้วมันจะดังปี๊บๆๆ

ถูกไหมเอ่ย เจ้าของกระทู้เข้ามาเฉลยทีครับ เอารูปจอยมาแปะด้วยก็ดีน่อ อยากเห็นเหมือนกัน

Comment

บางทีความรู้สึก กับ ไร้ความรู้สึก มันต่างกันมากนะครับท่าน

Comment

คือจริงๆแล้ว ผมบอกกับคนที่เขา มาโพสตามกระทู้เรื่อง เซ็ตจอยยังไง กดไม่ติด ไม่เป็นน่ะครับ ลองดุในกระทู้เก่าๆ สำหรับเรื่องภาพ ตอนนี้อยุ่ที่ทำงาน ต้องกลับบ้านก่อน

จอย xbox ดีจริงๆหรอครับ ถ้าดีจะไปลองมาใช้ดู

Comment

จอยจีนทั้งหลายใช้ไปสักเดือน สองเดือน ปุ่มยุบ ก้านโยกหัก
                            ปัญหาประจำก็ปุ่ม R1 L1 จะไปก่อนเพื่อนว่างๆลองไขน๊อตออกมาดูแล้วเทียบกันเอาเอง

จอยแต่ละแบบก้เหมาะเฉพาะเกม เอาxboxมาเล่นPES2009ไม่ถนัดเลย....แต่เล่นเกมลักษณะสามมิติดีมาก

Comment

จอย Xbox ผมเอาไว้เล่นกับพวก Games For Windows ครับ ซึ่งก็มีมารองรับเพิ่มขึ้นมากเดี๋ยวนี้เกือบถึงครึ่งของเกมส์ที่ออกไม่แน่อาจจะเกินครึ่งด้วยซ้ำไป เพราะไม่ต้องเซ็ทค่าอะไรเลยครับแค่ลง Driver เสียบจอยก็เล่นได้

Comment

Working...
                              X