Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ flashget เซียนๆบ้างคับ ขอถามนิดหนึ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ flashget เซียนๆบ้างคับ ขอถามนิดหนึ่ง

เวลาโหลดกลับจากโคฯอ่ะคับ ไฟล์บางไฟล์โหลดเป็นชั่วโมง ทั้งๆที่ตัวไฟล์จริงๆ ไม่กี่MB แล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้น บางครั้งดาวล์โหลดครบ100%แล้ว แต่ไม่ยอมย้ายไปแฟ้มที่ดาวล์โหลดเรียบร้อย บางทีเปิดคอมทิ้งไว้ กลับมาดูอีกทีมันไม่ไปไหนเลย อาการข้างต้นพอมีทางแก้มั้ยคับ ขอบคุณคับ

ปรกติผมก็ลากมาตรงๆเลยอ่ะ ไม่ได้ใช้โปรแกรมใดช่วย เพราะยังไงก็ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้อยู่ดี
    ถ้าไฟล์ไหนใหญ่ๆ ก็ไปจิ้มเอาเลยเร็วกว่า ในกรณีท่าน ลองลงโปรเวอร์ชั้นอื่นๆดูก่อน
    หรือไม่ก็เปลื่อนลองไปใช้ IDM ดูครับ เผื่อแก้ปัญหาได้ ส่วนเรื่องที่มันค้างไม่น่าจะเป็นที่โปรแกรม
    แต่อาจเป็นที่เน็ตซะมากกว่า

Comment

ปรกติผมก็ลากมาตรงๆเลยอ่ะ ไม่ได้ใช้โปรแกรมใดช่วย เพราะยังไงก็ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้อยู่ดี
      ถ้าไฟล์ไหนใหญ่ๆ ก็ไปจิ้มเอาเลยเร็วกว่า ในกรณีท่าน ลองลงโปรเวอร์ชั้นอื่นๆดูก่อน
      หรือไม่ก็เปลื่อนลองไปใช้ IDM ดูครับ เผื่อแก้ปัญหาได้ ส่วนเรื่องที่มันค้างไม่น่าจะเป็นที่โปรแกรม
      แต่อาจเป็นที่เน็ตซะมากกว่า
      ลากมาตรงๆเลยนี่ยังๆไงคับ

Comment

ไม่ลองใช้ผ่าน ftp ละครับ

Comment

ของเคยเป็นแบบ ค้างที่ 99% ทั้งที่โหลดเสร็จแล้ว ผมเลยต้องใช้วิธีแก้นามสกุลเอา โดบลบ .jc! ออก แล้วก้ใช้ได้เลย

Comment

= = ลากมา หมายถึง FTP ธรรมดาๆ นั้นแหละไม่มีอะไรพิเศษ ไม่ได้ใช้โปรแกรมช่วย

Comment

เว็บไทยหรือนอกอ่ะคับ ที่ไปโหลดมา

Comment

โหลดกลับจากโคฯคับ(ไทย) แล้วFTPนี่หยุดงานไว้ได้มั้ยคับ พอจะมีตัวไหนดีๆมั่งช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                X