Announcement

Collapse
No announcement yet.

โค้งสุดท้ายแล้วช่วยเลือกทีครับ การ์ดจออะไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โค้งสุดท้ายแล้วช่วยเลือกทีครับ การ์ดจออะไรดี

คอมสเปคดังนี้คับ

AMD 64 3500+
    Ram 1 GB
    Power : 450W
    การ์ดจอ 7300GS(พังแล้ว)

คือตอนนี้เล็งไว้คือ HD4670 เพราะไม่ต้องต่อไฟเพิ่มกลัวมันวูบ แล้วอีกอย่างไม่อยากให้มันแพงเกินไปเพราะขี้เกียจอัพอันอื่นตาม ตอนแรกว่าจะเอา 9500GT เปลี่ยนใจมาเป็น HD4670 พี่ๆมีใครแนะนำตัวที่เหมาะๆกว่านี้มั่งมั้ยครับ

ถามเพิ่มเติมนะครับ แรมผมใส่ตัวละ 512*2 Dual Channel นะครับ ถ้าผมจเพิ่มเป็น 2GB ผมจะซื้อ 512 มาอีก 2 ตัว หรือว่าซื้อ 2GB ตัวเดียวไปเลยดีครับ แล้วที่บัส 667 กับ 800 มันต่างกันมากมั้ยครับเห็นราคาต่างกันนิดเดียว

ขอบคุณทุกๆท่านที่แวะเวียนเข้ามาตอบครับ

ถ้าไม่อยากซื้อการ์ดจอที่ต้องต่อไฟเพิ่ม HD4670 ก็เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดล่ะครับ ตอนนี้

Comment

Working...
    X