Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรสพอนซ์ ไทม์ อะไรนี่แหล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรสพอนซ์ ไทม์ อะไรนี่แหล่ะ

สวัสดีครับ ผมเคยสงสัยและเคยลงกระทู้ถามเพื่อน ๆ ดู ที่ว่าดู หนัง(ภาพยนต์) VCD ดูจากเครื่องเล่น ภาพคมชัดดี แต่พอมาดูในคอม ภาพแตก พอดีผมไปอ่านในหนังสือคอม PC today เล่มเก่า ๆ ที่ออกประมาณกลางปีที่แล้ว เขาบอกว่าอยู่ที่ เรสพอนซ์ ไทม์( Responsed Time) ของ มอนิเตอร์ ยิ่งค่านี้ยิ่งน้อยภาพที่ออกมายิ่งดี ผมก็เลยสงสัยว่าไอ้ เรสพอนซ์ ไทม์นี่คืออะไรเหรอ

คนละเรื่องเลย responce time กับภาพแตก เหอๆ

ค่ายิ่งน้อยยิ่งดี เพราะถ้ามาก เวลามีภาพเคลื่อนไหว จะทำให้เป็นเงาๆครับ

ส่วนภาพแตก ผมบอกได้แค่ว่า ลองดูทีวี ในระยะจอคอมสิครับ จะรู้เอง

Comment

Originally posted by tassapon View Post
      คนละเรื่องเลย responce time กับภาพแตก เหอๆ

ค่ายิ่งน้อยยิ่งดี เพราะถ้ามาก เวลามีภาพเคลื่อนไหว จะทำให้เป็นเงาๆครับ

ส่วนภาพแตก ผมบอกได้แค่ว่า ลองดูทีวี ในระยะจอคอมสิครับ จะรู้เอง
      ตามท่านพี่tassaponเลยครับ ยิ่งค่าน้อยยิ่งนี้ ตอนนี้เขามีถึง 2msแล้วไม่ใช่หรือครับ

Comment

ดูไงมันก็ไม่เหมือน เครื่องบ้าน หรอกในคอม ต่อให้ค่าที่ท่านบอกโครตต่ำขาดใหนก็ถามถ้าดูในคอม ง่ายๆ การ์ดจอที่ มี VDO OUT ลองไปต่อออกดูหนัง ในจอคอมกับ tv บ้านดูดิ ฟ้ากับเหวเลย ลองดูดิ

Comment

Working...
        X