Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ จะซื้อคอมใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ จะซื้อคอมใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ อิอิ

เริ่มลยนะครับ ตอนนี้ผมใช้เครื่องเก่ามาก p4 2.8c อ่ะครับ การ์ดจอก็ x1950 pro เลยว่าจะขายทิ้งหมด เหลือไว้แต่ Hardisk กับ psu เอามาใช้กับเครื่องใหม่ เลยมีคำถามครับว่า
    1. ระหว่าง cpu e5200 กับ e7300 นี่มันต่างกันมากมั๊ยครับ เวลาเล่นเกมส์จะต่างกันเยอะหรือเปล่า (ถ้าใช้การ์ดจอเดียวกันนะ)
    2. ระหว่าง 4850 กับ g9800 gtx+ นี่แรงต่างกันเยอะป่าวครับ (ราคาต่างกันตั้งห้าหกร้อย T.T)
    3. ผมจะใช้ฮาร์ดดิสเดิมโดยไม่ต้อง format ได้ป่าวครับ เพราะมีโปรแกรม งาน และก็เกมส์จนเกือบเต็ม 320g เลยอ่ะครับ ขี้เกียจลงใหม่ อิอิ แล้วต้องจัดการยังไงกับ driver เก่าๆที่ติดอยู่ในเครื่องครับ
    4. ต่อเนื่องจากข้อ 3 นะครับ ถ้าผมเปลี่ยนใช้การ์ดจอ 9800gtx+ แล้ว มันจะมีปัญหากับ driver ของ ati ที่มีอยู่หรือเปล่าครับ

จบเท่านี้ แหละครับ รบกวนผู้รู้บอกด้วยนะคร้าบบบ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เครื่องเก่ามากคุณแรงกว่าเครื่องใหม่มากผมอีก - -*

Comment

1.สำหรับผม ว่าไม่เยอะ
      2.พอๆกัน ชอบอันไหนก้เอาอันนั้น
      3.ได้ แต่มันไม่เรียบร้อยอาจจะเกิดปัญหาเรื่อง registry และ driver ได้มีผลทำให้ จอฟ้า เครื่องแฮง แก้ได้โดยต้องมานั่งลบ driver ตัวเก่าแล้วใช้โปรแกรม clener ต่างๆล้างอีกที เช่น cclener/driver sweeper
      4.ไม่มีปัญหา ถ้าลบของเก่าออกอย่างถูกต้อง

Comment

ถ้าขี้เกียจนั่งลบไดรฟเวอร์แล้วแบ่งพาร์ติชั่นไำว้ก็ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ สั้นๆง่ายๆ

Comment

Working...
        X