Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อไฟ460เข้าm2n-eไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อไฟ460เข้าm2n-eไม่ได้

ผมเสียบสายได้แค่2อัน ที่จริงมันมี3ผมเสียบ20-4P Main Power กับ 12V Processor Power ไปแล้วแต่ผมยังหาที่เสียบPCI-E AGP Powerไม่เจอเลย ถ้าเสียบแค่นี้ไฟมันได้แค่350vอะครับ ทำไงดี ไปไม่พอ zalman 9700 ใครใช้บอดรุ่นนี้มาบอกกันด้วยนะครับ

งง ไใ่เข้าใจ แล้วมันเปิดเครื่องไม่ได้เหรอ

Comment

งงเหมือนกันครับ มันก็มีสาย PCI-E 4 Pin มาไม่ไช่หรอถ้าเป็น Enermax ตัว 460 อะ

Comment

? ครับท่าน
        ช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยได้ใหมครับ
        อ่านแล้วไม่เข้าใจ

Comment

20+4 ก็เสียบตามรูมันแหละ
          12v ก็เสียบตามนั้น
          ส่วน Pci-e ถ้า Powerดีๆเดี่ยวนี้มีให้หมด ก็เสียบเข้าที่ตัวการ์ดครับ ถ้าการ์ดท่านมีที่เสียบก็เสียบไป ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องเสียบ หรืออยากเสียบก้ไปหาการ์ดเทพๆมาครับ ^^

Comment

จขกท ผมเองครับ ผมมึนหนะ "หาที่เสียบPCI-E AGP Powerไม่เจอเลย" นี่หมายถึง สายที่มาจากซัพพาย หารูเสียบไม่เจอ + + แต่ตอนนี้รู้แล้ว ว่ามันเสียบที่การ์ดจอ โทดทีครับ

Comment

Working...
            X