Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนทำให้cpuแรงขึ้นหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนทำให้cpuแรงขึ้นหน่อยนะครับ

ผมใช้amd5600+m/b m2n-vm hdmi ram3gb hd- 250gb ครับช่วยสอนOverclockหน่อยนะครับต้องรบกวนขอแบบระเอียดหน่อยนะครับขอบคุณมากๆๆครับ
    Last edited by supot123456; 6 Nov 2008, 19:45:42.

มีอะไรบ้างละครับ CPU ตัวเดี่ยวเปิดเครื่องไม่ได้อะครับ

Comment

ขอโทษครับแก้ให้แล้วครับขอบคุณครับ

Comment

ได้อาจารยท่า์นนี้ดีแล้ว อิ อิ

Comment

ไม่อยากแนะนำเลยถ้าไม่มีพื้นฐานเรื่องคอม Dos นิดหน่อย เพราะมั่วแล้วเดิ๋ยวงานเข้า เอาไปให้ช่างคอมซ่อมโดนแม่งยำอีก
          -1.เปิดคอม กด . หรือDel ให้เข้าหน้าBios
          -2.ไปโหมด แอ๊ดแวน
          -3. หา ตัวเลขที่เขียนว่า Bus CPU หรือ ความถี่CPU มันจะเป็นตัวเลข XXXMhz
          -4.ค่อยๆปรับทีละ 3Mhzแล้ว กด F10 แล้วเลือกYes
          -5.ถ้าติด ก็เพิ่มเข้าไปอีก นิดหน่อยพอนะอย่าเยอะเหมือนคนอื่น เพราะถ้าพลาดแล้ว บูทไม่ขึ้น เดิ๋ยวเหงื่อแตกได้

ขอให้โชคดีในการOverclock ถ้ายังไม่แน่น ศึกษาเยอะๆแล้วค่อยๆลอง

Comment

ไม่อยากแนะนำเลยถ้าไม่มีพื้นฐานเรื่องคอม Dos นิดหน่อย เพราะมั่วแล้วเดิ๋ยวงานเข้า เอาไปให้ช่างคอมซ่อมโดนแม่งยำอีก
            -1.เปิดคอม กด . หรือDel ให้เข้าหน้าBios
            -2.ไปโหมด แอ๊ดแวน
            -3. หา ตัวเลขที่เขียนว่า Bus CPU หรือ ความถี่CPU มันจะเป็นตัวเลข XXXMhz
            -4.ค่อยๆปรับทีละ 3Mhzแล้ว กด F10 แล้วเลือกYes
            -5.ถ้าติด ก็เพิ่มเข้าไปอีก นิดหน่อยพอนะอย่าเยอะเหมือนคนอื่น เพราะถ้าพลาดแล้ว บูทไม่ขึ้น เดิ๋ยวเหงื่อแตกได้

ขอให้โชคดีในการOverclock ถ้ายังไม่แน่น ศึกษาเยอะๆแล้วค่อยๆลอง

Comment

Working...
            X