Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่งาน Comworld รับประกอบเครื่อง 1 ล้านบาท ทำไปได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่งาน Comworld รับประกอบเครื่อง 1 ล้านบาท ทำไปได้

คิดว่าใช้เงิน 1 ล้านบาทเอามาประกอบเครื่อง ต้องมีสเป็กอะไรบ้าง ผมว่าต่อให้เอาของที่ดีที่สุดมาในตอนนี้มาประกอบ ก็ไม่น่าจะถึง 1 ล้านนะ สงสัยเคสฝั่งเพชร จอLCD 50 นิ้ว น่าจะถึง ใครมีงบ 1 ล้านเชิญไปที่งานนี้ได้ ลองภูมิงานนี้ดูดิ ว่าจะรับประกอบเหมือนที่โฆษณาไว้อ่ะป่าว ได้เรื่องอย่างไรมาบอกเลาเก้าสิบให้ฟังบ้าง

1 ล้านบาทนี่ผมว่าประกอบแค่ 1 แสนแล้วอีก 9 แสนไว้กินไว้ใช้ก็ลอยลำแล้วครับ

แสนนึงนี่เล่น XEON Woodcrest ไปโลด

Comment

แสนนึงก็ได้คอมเทพแล้ว

Comment

เขาก็พาดหัวให้เวอร์ไว้ก่อนไง อาจจะซื้อคอมฯ แถวฮอนด้าซีวิค 2006 ก็ได้

Comment

จิงครับ แสนนึงก้อได้เทพๆแล้ว อีก9แสน เอาไว้เปลี่ยนคอมตามเทคโน ไปไ้ด้9ที 9ที!!!!!!

Comment

ล้านรูปี หรือเปล่าครับ อิอิ

Comment

ถ้าร้านนี้ประกอบ Silicon Graphic ให้ผมได้ในราคาไม่เกิน 1 ล้าน ก็น่าสนนะ

Comment

อะไรก็เป็นไปได้นะแต่ว่าไม่น่าจะถึงล้านนนนนนนนนนนนนน

1,000,000 บาท โห..ซะขนาดนี้ก็สุดยอดนะ

เป็นปาย-ม่าย-ด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

ล้านหนึ่ง ถ้าเขา รวม sofe ware ของแท้ ด้วยก็น่าคิด นะ จะพอไมละนั่นนะ ล้านหนึ่ง นะ

oracle เอย potoshop เอย win sever อะไรเทือกนี้

Comment

1 ล้าน คอมเทพ โอเอส ซอฟแวร์แท้ - -" ผมก็ว่าไม่ถึงล้าน - -" มันประกอบเครื่องซุปเปอร์คอมพิวเตอร์รึไง เหอๆ

Comment

1 ล้าน อีก 10 ปีจะเหลือเท่าไหร่ ??

Comment

เอามาประกอบเครื่องละ แสน ก้อได้เทพไป 10 เครื่อง

Comment

1ล้านถ้าจะประกอบจิงๆก็ได้ครับ ให้เกินล้านยังไ้ด้เลย แพงสุดคงเป็นจอภาพละครับ

Comment

เคยเห็น ก้าดจอพวก workstation ก็แสนกว่าละคับ ตอนนั้นเคยไปเห็นในงาน siggraph2003 ที่อเมกาที่โชวพวก graphic animation พวกค่ายใหญ่ๆอย่าง Pixar Disney มาหมดเลย ที่งานมันมีขายคอมด้วย เห็นราคาละ โอ้โห อิ้งไปเลยคับ รู้สึกจะเป็น nVidia Quadro อะไรซักอย่าง รุ่น Top 512MB เห็นโชว็คอมพวก Dual Xeon Tri Monitor ในงานนั้น เห็นก้าดจอราคาที่ขาย ถูกสุดก็ หมื่นกว่าๆ -_-" เพราะฉะนั้น คอม 1 ล้าน อาจเป็นไปได้ได้ก็ได้นาคับ :P

Comment

Quadro ตัวที่แพงที่สุดของ Nvidia ก็ซัดไป 4แสนแล้วครับ (4แสนบาท เมื่อเทียบเป็นเงินไทยแล้ว)

Comment

Working...
                              X