Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปรียบเทียบ 9800+ กับ 4850 ตัว non-ref

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปรียบเทียบ 9800+ กับ 4850 ตัว non-ref

3-4 วันนี้ ผมไล่อ่านๆดู ก็มีแต่เปรียบเทียบ 9800+ กับ 4850 ตัว ref

ซึ้ง 4850 ref ก็สู้ไม่ค่อยจะได้ แต่ถ้าลองเอาตัว non-ref ของแต่ล่ะยี่ห้อ

นำมาทดสอบ 4850 จะแรงกว่ารึป่าว

ตัดสินใจยากจริง จะ 4850 หรือ 9800+

เดียวก็จับมาครอสไฟ xxx เป็น Ati-vidia

ทาสีเหรียญบาท 2 หน้า ด้านนึงเขียวด้านนึงแดง แล้วจับโยนเลยดีม่ะ หมดเรื่อง

เพิ่งสมัครใหม่ อ่านๆไปก็จะรู้มากขึ้นเองครับ

non-ref มันก็ไม่ได้ต่างอะไรกับ ref มากกมายนัก หาก ชิพเซทเดียวกัน ความแรงก็หนีกันไม่เกิน 3% ครับ

เพียงแต่การระบายความร้อนจะดีขึ้น มีผลในเรื่องของการ oc อาจทำได้มากกว่าเดิม

Comment

ถ้า 4850 เป็นตัว non-ref จะเลื่อม 9800GTX+ อยู่ หน่อยๆ นะ

http://www.techpowerup.com/reviews/H..._IceQ4/26.html

.

Comment

9800+ครับ

Comment

9800+ จบครับถ้าเอาไปเล่นเกมส์ ดีกว่าผมเคยใช้ 4850 + มา

Comment

9800+ เล่นเกมเน้นความลื่นแต่ดูหนังไม่ค่อยสวย (เท่าที่ใช้มา)
            4850 ดูหนังเล่นเกมไม่เน้นความลื่นแต่เน้นความสวยงาม
            ตอนแรกผมก็เป็นแบบ จกขท แหละ ไปๆๆมาๆๆผมไปเอา 4850 มาซะงั้น สะจายเลย 55555+

Comment

ได้ทั้ง 2 ตัวแหละ แต่ถ้าเล่นเกมส์เราว่า 9800 แรงกว่า

Comment

อิอิ รอดูกันต่อไป

แต่ 9800+ ราคาแพงกว่านี้สิ ( ไม่นับ inno น่ะ ยี่ห้อนี้ขอผ่าน ส่วน evga ก็น่ะ ถูกแต่ของหมด )

xfx ก็แพงกว่ากัน 5-600 เลย

หรือจะรอ งานคอมมาร์ทดี ไปหวังพึ่งน้ำบ่อหน้า

Comment

ถ้าเล่นจอ 22นิ้ว 4850 แจ่มกว่าครับ ถ้าเล่นจอ 17ธรรมดา 9800GTX+ แจ่มครับ แล้วถ้าไปเล่นจอ 32นิ้ว 4850 ยิ่งแจ่มครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ถ้า 4850 เป็นตัว non-ref จะเลื่อม 9800GTX+ อยู่ หน่อยๆ นะ

http://www.techpowerup.com/reviews/H..._IceQ4/26.html

.
                    ตามนั้น เชื่อผลเทส

Comment

kผมก็เคยใช้2 ตัว นะ 9800+ เกมส์ลื่นนะ แต่ 4850 ก็ ok ก็เด้ง บ้างอะ เพราะ ปัญหา VPU ชอบเด้งขึ้นมา ทั้งๆที่ความร้อนยังไม่ถึง65เลย-*- แต่ลบไดเวอร์แล้วลงใหม่ก็หายนานๆทีเป็นที-*-
                      Last edited by Kopapa; 7 Nov 2008, 01:31:52.

Comment

อ่ะ ลังเลเหมือนผมเลย แต่สุดท้ายก็ถอย 4850 มาอ่ะนะม่ะวานนี้เอง -..-

Comment

แอบเข้ามาเชียร์ ค่ายแดงคับผม^^

Comment

เหมือนผม เลย จะมีปัญหาอย่างไร จะเกิดอาไร ยังไงก็แดงไว้ก่อน-*-

Comment

ขอยกเลิกโครงการไปก่อนนะครับ มีปัญหาการซื้อขายนิดหน่อย
                              Last edited by สับสน; 7 Nov 2008, 21:52:38.

Comment

Working...
                              X