Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ

ผมอยากต่อภาพโน้ตบุคออกทีวีมิทราบว่าต้องเข้าไปเซ็ตค่าตรงไหนบ้างครับ(การ์ด GF 9500M GS) รบกวนท่านผู้รู้หน่อยคับ

ถามกว้างจัง ขอรายละเอียดหน่อยสิครับว่า...

ต่อกับทีวีแบบไหน? จอหนา หรือ LCD TV?

ต่อด้วยสายชนิดไหน? s-video , d-sub , DVI , HDMI ?

เกิดปัญหาที่ขั้นตอนไหน? ทำอะไรไปบ้างแล้ว? กดปุ่ม Fn + ปุ่มสลับหน้าจอ รึยัง ?

Comment

ขอบคุณคับ ที่คอมเมนต์ ผมลองใช้สาย S-video จะต่อเข้ากับทีวีธรรมดาอะคับ โน้ตบุคผม ASUS F8SN

Comment

ต่อออกจอนอกด้วยสาย s-video กับทีวีธรรมดา

1. ปรับทีวีไปที่ช่อง av
        2. กดปุ่ม function (Fn) พร้อมกับ ปุ่มสลับหน้าจอ (ปกติจะเป็นปุ่ม F8)

ถ้ายังไม่ได้ ลองไปมั่วๆดูที่ Pesonalize (คลิกขวาที่หน้าจอ) --> Display setting
        ปรับความละเอียดขึ้นลงดู ถ้าไม่ได้ยังไง เอารายละเอียดมาบอกกันด้วย

Comment

1. ปรับทีวีไปที่ช่อง av
          2. กดปุ่ม function (Fn) พร้อมกับ ปุ่มสลับหน้าจอ (ปกติจะเป็นปุ่ม F8)
          ที่บอกมาผมลองหมดแล้ว เหลือแต่เซ๊ตค่า ที่หน้าจอเนี่ยแหละคับที่ยังไม่ลอง (ไม่รูู้เซ๊ตยังไง) ท่านใดทราบช่วยผมหน่อยเหอะ (อยากดูหนังจอใหญ่ๆ) ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

Working...
          X