overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ซื้อ xfx9800gtx+ มาเมื่อวานเหมือนโดนย้อมแมวไงไม่รู้ ช่วยทีครับ ด่วนมาก

OverclockZone Member

Default ซื้อ xfx9800gtx+ มาเมื่อวานเหมือนโดนย้อมแมวไงไม่รู้ ช่วยทีครับ ด่วนมาก

รวบๆเลยนะครับ คือผมไปซื้อมาเมื่อวาน ตอนแรกพอเค้าเปิดมาให้ดูพอเปิดกล่่อง เห็นห่อ vGA มันแกะแล้วเลยถาม เค้าบอกที่ร้านต้องแกะติดวอยทุกตัว ผมก็แหม่งๆ แต่ก็ไม่ได้อะไรมากตอนนั้นรีบๆ ใกล้ปิดร้านแล้วด้วย ถามโน่นถามนี่ ซื้ออย่างรวดเร็ว ประมาณว่าเคยมาซื้อแต่ร้านนี้ น่าไว้ใจอะครับ ร้านใหญ่ด้วย แต่ลืมเช็คอุปการที่แถมมากะกล่องอะครับ และที่จำได้จำได้ตอนนั้นเค้าก็ไม่ได้เปิดแนะนำให้ผมดูด้วยด้วย พอกลับมาบ้าน ผมก็มาเปิดดู จะลอง
    อ้าว ทำไมไม่มี adapter ต่อไฟไปที่กาดจออะครับ ปกติมันต้องให้มา 2 อันไม่ใช่หรอครับ ? เห็นจากคนอื่นในเวป
    มันก็มีแค่
    1 สายที่ดำๆเหมือนที่อีกหัวมันใหญ่ๆ มีรู 3 รู คล้ายรูทีวี วีดีโออะครับ
    2 บัดรที่แนะนำการใส่การด์ บางๆกะรูปหมา ที่ใส่ประดูรวม 2 3 แผ่น ( มันไม่มีหนังสือหนาๆมีหลายภาษาอธิบายหรอครับ เห็นเคยซื้อของ asus มันมี)
    3 หัวแปลงสัญญาณ dvi จอ ไรเนี่ย
    4 แผ่นไดรเวอร์ ที่ไม่มีไรปิดเลยอ่ะครับอยู่ในซองกระดาษขาวๆ แถมผมเอามาส่องดูมันเป็นรอยๆเหมือนโดนใช้แล้วด้วยครับ ปกติมันไม่มีพลาสติดห่อมาเหรอครับ

ปกติมันต้องไม่แกะของในกล่อง จนกว่าจะมีคนมาซื้อจึงค่อยแกะมาติดวอยรึป่าวครับ?
    เค้าบอกว่าการ์ดทุกตัวในร้านต้องแกะมาติดวอยก่อน แล้วทำไมมันต้องลงไปยุ่งกะสาย adapter ไฟที่เค้าแถมมากะแผ่นไดร์เวอร์ข้างล่างกล่องด้วยครับ ทั้งๆที่ VGA เปิดกล่องมามันก็อยู๋ข้างบนแล้ว

ช่วยทีครับจะกลับไปที่ร้านมันวันนี้ ให้มันเปลี่ยนให้ใหม่ เพิ่งซื้อเมื่อวานนี้เองใบเสร็จก็มี ต้องการข้อมูลการดูละเอียดด่วนเลย จะได้รู้ทันไปพูดถูกครับ และควรพูดไงดีครับ กว่าจะเก็บตังค์ซื้อได้ตั้งนาน 6990 บาทอะครับ

OverclockZone Member ผีผลัก's Avatar

ขอเดาว่าXFX 9800gtx+ ใช่มั้ยครับ
    ถ้าใช่รุ่นนี้ไม่แถมสายแปลง6pinครับ
    แล้วก็ต้องแกะทุกตัวเพื่อติดวอยประกันของarcมาจากบริษัท แต่บางร้านจะแกะมาติดวอยร้านอีกทีครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

รุ่นตัดของแถม ^^

แล้วทำไม แผ่นไดรเวอร์ มันเป็นรอยอะครับ

OverclockZone Member Yakuza_ขาลีบ's Avatar
    เฮือนข่อยยู่สกล

มันไม่มีสาย 6 พินคับรุ่นนี้ ลองไปหาดูที่พันทิพย์ เยอะเลยอันละไม่กี่บาทเองคับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ซื้อร้านไหนครับ... อยากรู้

Quote Originally Posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
    มันไม่มีสาย 6 พินคับรุ่นนี้ ลองไปหาดูที่พันทิพย์ เยอะเลยอันละไม่กี่บาทเองคับ

แล้วต้องซื้อยังไง สายแบบไหนอะไรบ้างอะครับ
    psu ผมมันมีสาย 4 pin ไว้ต่อกับเมนบอดอันเดียวเองครับ
    แล้วมันสามารถเชื่อมกะหัวที่ต่อไฟให้พัดลม สีขาวๆอ้วนๆ มีหัวแหลมๆ ได้มั้ยครับ
    ขอละเอียดๆ ผมมันโง่ ไม่รู้จิงๆครับ TT

Quote Originally Posted by Cholobe View Post
    แล้วต้องซื้อยังไง สายแบบไหนอะไรบ้างอะครับ
    psu ผมมันมีสาย 4 pin ไว้ต่อกับเมนบอดอันเดียวเองครับ
    แล้วมันสามารถเชื่อมกะหัวที่ต่อไฟให้พัดลม สีขาวๆอ้วนๆ มีหัวแหลมๆ ได้มั้ยครับ
    ขอละเอียดๆ ผมมันโง่ ไม่รู้จิงๆครับ TT
    ใช้ พาวเวอร์ซัพพลาย รุ่น ยี่ห้อ อะไร กี่วัต นั้นนะ

ร้านข้างๆ BuZitek ไรเนี่ยอะครับ ที่พันทิพ

Talking

Quote Originally Posted by Cholobe View Post
    ร้านข้างๆ BuZitek ไรเนี่ยอะครับ ที่พันทิพ
    อ้อ...-..-? (สงสัยต้องนั่งทางในดู)

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ใช้ พาวเวอร์ซัพพลาย รุ่น ยี่ห้อ อะไร กี่วัต นั้นนะ

Enermax 460w ครับ

Enermax 460w ครับ
    เส้น ละ 40-50 ฿ นะ
    ที่ 1000 ทิป ชั้น 3-4 โซนด้านหลัง เห็นเยอะ เต็มกะบะขายกันเลย

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    อ้อ...-..-? (สงสัยต้องนั่งทางในดู)

ร้าน compute & more ครับ

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

เรื่องแผ่นไดร์เวอร์เป็นรอยไม่น่าจะเป็นปัญหารัยนะ ถ้าการ์ดอยู่ในสภาพสมบูรณ์ก็น่าจะโอเคแล้ว

Quote Originally Posted by skyline_008 View Post
    เรื่องแผ่นไดร์เวอร์เป็นรอยไม่น่าจะเป็นปัญหารัยนะ ถ้าการ์ดอยู่ในสภาพสมบูรณ์ก็น่าจะโอเคแล้ว
    ผมเพียงแค่ไม่เข้าใจว่า เราซื้อมาราคามือ 1 แต่ทำไมต้องมาใช้ cd ของที่คนอื่นแกะแล้ว ใช้แล้วอะครับ จริงมั้ยครับ
    ผมเพิ่งซื้อกล้อง sony หมื่นกว่าบาท เค้ามาแกะให้ใหม่ทุกชิ้นส่วนตรงหน้าเลยอ่ะ รู้สึกดีกว่านี้เยอะเลย แค่ไม่เข้าใจอ่ะครับ TT

หายสงสัยละ ขอบคุณทุกคนมากคร้าาาบ ^^

OverclockZone Member ~@^_^@~'s Avatar

ซื้อ XFX 8800GS มาเหมือนกันครับ ไม่มีคู่มือ เป็นแผ่นกระดาษบอกวิธีติดตั้งแค่แผ่นเดียว กับอะไรไม่รู้อีก 2-3 แผ่น sli bridge ก็ไม่มี ก็เลยโทรไปถาม ทางร้านบอกมีแค่นี้แหละ

เพราะเมื่อก่อนใช้ VGA มาหลายรุ่น ของ XFX ก็ 3-4 ตัว คู่มือ มันมีเป็นเล่มเลย อย่างละเอียด

OverclockZone Member GangZom's Avatar

Talking

เส้น ละ 40-50 ฿ นะ
    ที่ 1000 ทิป ชั้น 3-4 โซนด้านหลัง เห็นเยอะ เต็มกะบะขายกันเลย

ผมซื้อ XFX 9800GT ก็ได้เท่า จขกท น่ะ แต่ว่าสายเส้นนี้มี ส่วนแมนวลไม่มี ส่วนรอยที่แผ่นซีดีเป็นไปได้ว่าเคลื่อนย้ายไปมาย่อมเป็นรอยได้

OverclockZone Member SuperModel's Avatar

ร้านนี้ 4-5 ปีก่อน เคยซื้อ psu ได้ของเก่ามา

ตอนนั้น ยังงูๆปลาๆอยู่ แต่ก็ยังใช้ได้จนถึงทุกวันนี้

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เดาว่าตอนนี้กะลังไปเครียร์อยู่ที่ร้านนั้นแน่ๆ .... หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks