Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Crysis : war Head จบแล้วบ้างครับมาวิจารณ์กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Crysis : war Head จบแล้วบ้างครับมาวิจารณ์กันหน่อยครับ

ส่วนตัวผมเองแล้วนะผมว่าต้องมีอีกภาคแน่น ๆ เลย
    เพราะตอนจบมันบอกว่า "เดี๋ยวเจอกันใหม่"(อิอิเกี่ยวปะเนี่ย)

Cry Sis เป็นเกมที่ทางผู้สร้างบอกว่าเป็นเกมแบบไตรภาค (3 ภาค) ส่วน Cry Sis : Warhead เป็นภาคเสริมของภาคหลัก Cry Sis

โดยส่วนตัวแล้วชอบภาคเสริม Warhead มากกว่าภาคหลัก...เพราะสะใจกว่า สนุกกว่า...แต่สั้นไปหน่อย ^_^

Comment

แต่ที่ผิดหวังเล็กน้อยคือทีมงานดันบอกว่าทางเลือกมีหลากหลายขึ้นไม่จำเป็นต้องเป็นเส้นตรง

ไม่เห็นมันจะหลากหลายยังไงเลย ภารกิจรองก็ไม่เห็นจะมีส่วนให้เนื้อเรื่องเปลี่ยนไป มีด่านนึ่งที่ภารกิจรองบอกว่าให้ไปเอาอาวุธในตู้คอนเทนเนอร์สามแห่ง ไปแล้วก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไรเลยครับ เพราะกระสุนก็เต็มอยู่แล้ว

แต่โดยรวมแล้วสนุกดี แต่บอสใหญ่ง่ายมาก มีจุดหลบมุมอยู่จดนึง ยืนยิงตรงนั้นจะไม่เสียเลือดเลย ลูกๆ มันก็ไม่มาทำร้ายเราด้วย

สุดท้ายสั้นมากเลยครับเกมนี้ ระดับความยากน้อยกว่าภาคแรกประมาณ 1 ใน 10 เลยครับ เล่นภาคนี้ไม่ตายเลยครับ แต่ภาคแรกตายไปหลายที

Comment

รอดู และ รอเล่นต่อไป

Comment

ผมก็เห็นด้วยที่ตัวภาพเสริมสนุกกว่าติดตรงมันสั้นไป เเละก็อย่างว่าเกมนี้มันก็เส้นตรงปกติชัดๆเเค่เส้นทางมันกว้างกว่าเกมอื่นเท่านั่นเอง คงต้องรอภาค2กันต่อไป เเละก็คงจะมีภาค2.1มาให้เรารอก่อนตอนขึ้นภาค 3อีก 555+

Comment

คิดเหมือนกันเลยครับมันสั่นไปหน่อย
            ก็ตอนเกมจบแล้วผมยังงงอยู่เลยว่ามันจบแล้วหรือเนี่ย

Comment

เรื่องเปลี่ยนนะ ผมเลยเห็นครั้งนึงใน crysis แรก แต่เปลี่ยนิดเดียว

ด่านช่วยตัวประกัน ถ้าเราขึ้นเขาไปทำจุดเหลือง พรอพิท จะบอกว่าตัวประกันอยู่ในโรงเรียน แล้วปั้มนำมันล่อความสนใจได้

แต่ถ้าเราบุกผ่าด่านตรงถนนไป มันจะบอกว่าตัวประกันอยู่อีกตึก พอเขาไปดูไม่มี มันบอกให้ไปต่อที่ รร สรุป ไปตรวจ 2 ตึก

Comment

ภาพสวยดีครับ ชอบ

Comment

ชอบมากกกกกกกก

Comment

ช่ายมีจุดแอบยิงบอส ผมแอบยิงแถวรัวปีนกล่องยิงมันเอาเหอะๆ
                    ภาคเสริมสนุกดีภาคแรกก็โอเคถ้าไม่นับด้านในตัวยานจะเมาหัวตาย

Comment

ภาคหลัก ในฉากยานเอเลี่ยน อ้วกแตกไปทีหนึ่ง กินพาราไป2เม็ด นอนพักไปหลายชั่วโมง มึนมากๆ

พอมาภาคนี้ นั่งเล่นไปเรื่อยๆและในใจก็คิดว่าถ้าตูต้องเข้าในยานเอเลี่ยนอีกละก็ คงตาลายมึนตึบไปหลายชั่วโมง

แต่แล้วก็ไม่มียานเอเลี่ยนเลยชอบมากกว่าภาคหลัก เนื้อหากระชับ กำลังดี

Comment

ภาค 2 ผมยังไม่จบเลย ตอนนี้กำลังเล่น นุกดีครับ

Comment

เล่น3ระดับละครับ เหลือแต่ยากสุดยังไม่เคลีย มันดีเนื้อเรื่องสนุกกว่าภาคแรก มีอีกจะแจ่มมากเลย

Comment

ก็ชอบอ่ะนะ แต่มันสั้นไปนิดนึง ไม่ถึงวันจบล่ะ เหอๆ

Comment

อันนี้ผมรีวิวเองครับ และเกิดความผิดพลาดเรื่อง AA ด้วย 55555 โดนด่าอีกตะหาก ^^
                              v
                              v
                              http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2644004.html

Comment

Working...
                              X