Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลาก 9800GTX+ โหดไปไหมครับ 900/2600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลาก 9800GTX+ โหดไปไหมครับ 900/2600

ผมลาก 9800GTX+ โหดไปไหมครับ เดิมๆ core 740 mem 1100 ตอนนี้ลากไป core 900 mem 1300 แล้วครับ

ไม่รู้ว่าต้อง save รูปอะไรมาให้ดูบ้าง ใครอยากเห็นรูปจากโปรแกรมไหนบอกด้วยนะครับ

ผมไม่รุ้ว่ามัน เสถียร หรือป่าว แนะนำโปรแกรม test ด้วยนะครับ ตอนนี้ รัน Atitool อยู่และต้อง test แต่ละโปรแกรมนานแค่ไหนถึงจะเสถียร

ตอนนี้ test ไปแล้ว 2 อย่าง

1. ATITool 3 ชม ผ่านสบายๆ

2. 3Dmark06 วน 3 รอบ ผ่านสบายๆๆ ภาพไม่แตก ไม่ค้าง ปกติดี แต่คะแนนมันน้อยไปหน่อยอะครับ CPU อ่อนไปหน่อย E7200 ไม่ได้ OC เดิมๆที่ @2.53

อย่างนี้น่าจะเสถียรหรือยังครับ

Last edited by anatomy; 19 Apr 2009, 10:59:08.

แรงๆ

Comment

ATiTools 3 ชม.
      Fur Renden 3 ชม.
      3DMark 06 3 ชม. (วนลูป)

ถ้าปกติแสดงว่า ผ่านครับ แต่มันจะโหดไปมั้ยเนี๊ยะ ^^

Comment

ทำไมมันไปไกลถึงขนาดนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          แรงๆ
          เสียวๆๆ
          Originally posted by Gearhead View Post
          ATiTools 3 ชม.
          Fur Renden 3 ชม.
          3DMark 06 3 ชม. (วนลูป)

ถ้าปกติแสดงว่า ผ่านครับ แต่มันจะโหดไปมั้ยเนี๊ยะ ^^
          aTi ได้ 30 นาทีแล้ว แต่ 3D06 วนลูปทำยังไง กดรันใหม่พอจบหรือมัน set ค่าได้

Originally posted by P@RN View Post
          ทำไมมันไปไกลถึงขนาดนั้น
          ผมก็ยังงงงงงงงงโครตๆๆๆๆๆ กดไปเล่นๆๆมันดันผ่านหมด

Comment

All Stable อ่ะเปล่า ....

Comment

Originally posted by dears View Post
              All Stable อ่ะเปล่า ....
              ต้องเทสยังไงบ้างครับ ผมก็อยากรู้ว่ามันจะเสถียรไหม ถ้าเสถียรหมดผมก็ไปซื้อการ์ดจอผีสิงเข้าแล้ว

Comment

แรงจนงง

Comment

ทำไมไปได้ไกลจัง อิอิ

Comment

รัน 03,05,06 ซักรอบ2รอบก็รู้ผลแว้วววว ....

Comment

http://www.hwbot.org/quickSearch.do?...00+GTX%2B+(279)

ถ้าเทสผ่านหมด เชื่อแน่ว่าคะแนนต้องขึ้นอันดับต้นๆของ hwbot ได้ไม่ยาก หากไม่เสียท่ากับ cpu จนมากเกินไป ....

Comment

เอาง่ายๆครับ เข้าเกมส์ Crysis โหมด Very High ดูก็รู้ครับว่าใช้งานได้จริงหรือป่าว ผมแค่ core 760 ก็ค้างแล้ว

Comment

ขอดู GPU-z ครับ
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอดู cpu-z กับผลเทส 3Dmark06 หน่อยครับ

Comment

Originally posted by Loghearth View Post
                              แรงจนงง
                              ต้องโง้งงงง--งงงงงง เลยหละผม

Originally posted by kingmax View Post
                              ทำไมไปได้ไกลจัง อิอิ
                              ไม่รู้เหมือนกัน

Originally posted by dears View Post
                              รัน 03,05,06 ซักรอบ2รอบก็รู้ผลแว้วววว ....
                              ครับ รับทราบ

http://www.hwbot.org/quickSearch.do?...00+GTX%2B+(279)

ถ้าเทสผ่านหมด เชื่อแน่ว่าคะแนนต้องขึ้นอันดับต้นๆของ hwbot ได้ไม่ยาก หากไม่เสียท่ากับ cpu จนมากเกินไป ....
                              cpu E7200 ยังไม่ได้ลากครับ กลัวไฟไม่พอใช้ ASUS 550 WATT

Originally posted by meen182 View Post
                              เอาง่ายๆครับ เข้าเกมส์ Crysis โหมด Very High ดูก็รู้ครับว่าใช้งานได้จริงหรือป่าว ผมแค่ core 760 ก็ค้างแล้ว
                              ไม่มีเกมส์ crysis อ่าครับ

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              ขอดู GPU-z ครับ
                              จัดไป

Comment

Working...
                              X