Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASROCK AM2NF6G-VSTA R.2เมนบอร์ดนี้pci-exได้แค่8xหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK AM2NF6G-VSTA R.2เมนบอร์ดนี้pci-exได้แค่8xหรอ

ASROCK AM2NF6G-VSTA R.2
    ตัวนี้มันตัวเดียวกันกับASROCK AM2NF6G-VSTAปะ
    แล้วเหนเขาบอกว่ามันpci-exได้แค่8xเองหรอ
    งี้ผมไปเล่นAsus M2n-mxดีกว่าไหม
    เพราะยังไงผมก็ไม่OCอยู่แล้ว

ตัวนี้มันตัวเดียวกันกับASROCK AM2NF6G-VSTAปะ-------------------ครับแค่เจเนอร์ชั่นถัดมา
    แล้วเหนเขาบอกว่ามันpci-exได้แค่8xเองหรอ---------------------ครับ8x ไม่ต้อวห่วง ไม่ต่าวกับ 16X หลอกครับ
    งี้ผมไปเล่นAsus M2n-mxดีกว่าไหม
    เพราะยังไงผมก็ไม่OCอยู่แล้ว--------------------เป็นผมก็เลือก ASROCK อยู่ดีไม่งั้นต้อง ASUS M2NPV-VM ครับ
    อั้ม is online now แจ้งลบ ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ตัวนี้มันตัวเดียวกันกับASROCK AM2NF6G-VSTAปะ-------------------ครับแค่เจเนอร์ชั่นถัดมา
      แล้วเหนเขาบอกว่ามันpci-exได้แค่8xเองหรอ---------------------ครับ8x ไม่ต้อวห่วง ไม่ต่าวกับ 16X หลอกครับ
      เพราะยังไงผมก็ไม่OCอยู่แล้ว--------------------เป็นผมก็เลือก ASROCK อยู่ดีไม่งั้นต้อง ASUS M2NPV-VM ครับ
      อั้ม is online now แจ้งลบ ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม
      ตามข้างบนครับ
      8X กับ 16X คะแนน ทดสอบ 3DMARK ต่างกันไม่เกิน 300 คะแนน หรือเท่ากันด้วยซ้ำ
      ยิ่งเล่นเกมส์ไม่เห็นความแตกต่างเลย ไม่รู้ผมซื้อบอร์ดใหม่มาทำไม่เนี้ย หนักกว่าท่านอีกแต่ก่อนใช้ P5VDC-X ( PCI-E 4X ) วัยรุ่นเซ็ง คะแนนต่างกัน 200-300 แต้มเอง เศร้าเสียเงิน 3000 ปาว ๆ ไม่คุ้มเลยตรู

Comment

เหอๆ ดีครับๆ แบบนี้ผมก็คุ้มสินะ /gg

Comment

ขอเหตุผลหนอยครับที่ทำไมASUSM2n-mx

ถึงสู้Asrockไม่ได้ครับเพราะราคาต่างกันแค่ร้อยเดียวเองอะ

Comment

แล้วไอasus m2n-mxเนี่ยมัน

pci-ex16xเปล่าอะครับ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
              ขอเหตุผลหนอยครับที่ทำไมASUSM2n-mx

ถึงสู้Asrockไม่ได้ครับเพราะราคาต่างกันแค่ร้อยเดียวเองอะ
              ผมก็ไม่ทราบ รู้แต่ว่า ผม OC กับ M2N-MX ทีไร ไม่ได้เรื่อง สักที่ สงสัยไม่มีฝีมือกับบอร์ดนี้ครับ แตกับ ASROCK AM2NF6-VSTA ที่ไร ได้มากกว่าทุกทีครับ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post

ใช้เดิม ๆ นะ
                ซื้อ Asrock + ได้เบียร์ 3 ขวด จากเงินส่วนต่างของ ASUS ครับ (ตอบแทนแล้วครับท่าน หุหุหุ)
                นี้เรื่องจริงครับ ผมใช้ Asrock มา 2ตัว ASUS 2 ตัวเหมือนกัน (เอาตัวถูก ๆ ไม่ต้อง O/C แพงไปก็เสียตังปาว ๆ)

Comment

แล้วไอm2n-mxมันวิ่ง16xหรือเปล่าครับ

Comment

Asus M2N-MX วิ่ง 16X

Comment

เครื่องผมใช้ ASROCK ตามลายเซ็นต์ อัดกระจาย

Comment

Working...
                      X