Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 gt ทำไงให้มานหายร้อนได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800 gt ทำไงให้มานหายร้อนได้คับ

9800 gt ทำไงให้มานหายร้อนได้คับ มานร้อนมากๆๆเลยคับ มีวีธีอื่นไหมคับผมปรับพัดลมแล้วคับ

ปรับรอบพัดลมขึ้น
    เปิดฝาเคส
    เปลี่ยนซิงค์ VGA
    พัดลมตั้งโต๊ะเป่าจ่อ
    เปิดแอร์

ถ้าทำ 5 นี้แล้วรับรอง เย็นมากมาย

Comment

ปะมาน 5 รวมเปง 1 จะพบสุดยอดวิทยายุทธ ใช้ไหมคับ

Comment

ทำได้ครบ 5 ข้อ เย็นแน่นอน

้ถ้าำไม่เย็น อมคี่มาบ้วนหน้าบ้านได้เรยคับ ^ ^

Comment

แช่น้ำ ....

Comment

ชาว ocz กวนสุดๆ 1-แช่น้ำ 2-5ข้อคิดว่าเขาทำได้มะครับ แถมยังประกันว่าไม่หายให้อมคี่มาบ้วนหน้าอีก
            ฮาสุดๆ

Comment

สงกะสัยผมต้องไม่ต้องเปิดเครื่องครับ ไม่ร้อนแน่

Comment

ท่าทาง จะลอยลงคลอง ละ กะทู้ นี้ 555

Comment

Originally posted by nikom1806 View Post
                  ชาว ocz กวนสุดๆ 1-แช่น้ำ 2-5ข้อคิดว่าเขาทำได้มะครับ แถมยังประกันว่าไม่หายให้อมคี่มาบ้วนหน้าอีก
                  ฮาสุดๆ
                  ดูเอาแล้วกันว่าแช่น้ำที่ว่าป๋มหมายถึงคือบล็อคZM-GWB3 มันจะได้ซักขนาดไหน .... เผื่อโลกกะทัดจะกว้างขึ้น

Galaxy 9800GT on Zalman ZM-GWB3
                  RoomTemp 29-30
                  idle 30
                  Full 40
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=280474

Comment

Originally posted by nikom1806 View Post
                    ฮาสุดๆ
                    ท้องผูกเหรอครับ คี่บ้างนะ

Comment

9800GT ของผมก็ร้อน ลองปรับรอบพัดลมเพิ่มดูครับ ช่วยได้!!!

Comment

ผมปรับ 50 เปออะคับ มานก้ยังเหมือนเดิมเลย

Comment

Originally posted by NuSkySysteM View Post
                          ผมปรับ 50 เปออะคับ มานก้ยังเหมือนเดิมเลย
                          อย่างที่ผมบอกทั้งหมดนั้น ละ
                          ใช้ได้ผลจริง

1.ปรับรอบ 100 %
                          2. เปิดฝาเคส
                          3. เอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าจ่อๆ
                          4. เปลี่ยนซิงค์ VGA (ถ้าจำเป็น)
                          5. เปิด แอร์ (ถ้ามี)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            อย่างที่ผมบอกทั้งหมดนั้น ละ
                            ใช้ได้ผลจริง

1.ปรับรอบ 100 %
                            2. เปิดฝาเคส
                            3. เอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าจ่อๆ
                            4. เปลี่ยนซิงค์ VGA (ถ้าจำเป็น)
                            5. เปิด แอร์ (ถ้ามี)
                            ดูเหมือนจะร้อนมากเลยนะคับ เป็นผม เปลี่ยนรุ่นไปละ เอิ้กๆๆ

Comment

Working...
                            X