Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ P5Q-Pro แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ P5Q-Pro แนะนำทีครับ

พอดีประกอบคอมใหม่ ลงทุกอย่างเรียบร้อย
    ติดปัญหาคือ เวลาเสียบสายแลนเข้าไป มันเล่นเนทไม่ได้
    มันขึ้นป้ายเหลืองๆ ที่ด้านล่างมุมขวา ที่ปกติจะแสดง การติดต่ออินเตอรเนท ครับ
    connection limit ๆ อะไรบบนนี้ ละครับ ช่วยทีครับ
    ปล ลงวินโดวของ Skz [เครื่องอื่นใช้ก็ปกติดี]
    เสปค Q6600
    asus P5Q-Pro
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ลองเปลี่ยนสายแลนครับ หรือเข้าหัวใหม่

Comment

แบบว่าสายเดียวกันเครื่องอื่นใช้ได้ ครับ

Comment

ขอบอกว่าเหมือนผมเลย ๆๆผมก็ใช้ p5q pro เน็ตหลุดบ่อยมาก

Comment

set ip auto ป่าวครับ ลองต้ั้งเป็น auto ดู

และลองดูในใบออสว่า network ปรับไรได้บ้าง

Comment

เดี๋ยวจะลองทำดูครับ แล้วจะมารายงานผล อิอิ

Comment

อีกเครื่องที่ใช้ได้ปกติ ก็ลงวินโดวตัวเดียวกันหรอคับ ยังงี้ประเด็นอยู่ที่ p5q pro

Comment

ลอง Fix IP ดูครับ บางทีอาการของท่านอาจจะเป็นแบบผมคือเราเตอร์มันไม่ยอมจ่าย ip ให้

Comment

kgb99 ตามท่านนี้ ครับ

Comment

ดันครับ
                    วันนี้ ลอง เอากลับไปที่ร้าน j i b ให้เค้าเทสให้ตอนแรก ก็เป็นเหมือนเดิม ขึ้นป้ายเตือนสีเหลือง แต่ พอ ลอง ลงไดร์เวอร์ การ์ดจอใหม่ หายเฉยเลย เล่นเนทได้
                    ... แต่พอเอากับมาที่เดิม ป้ายเหลืองขึ้นอีกแล้วครับ.. ?? งง ครับ
                    เครมได้ป่าว จะบอกเค้าว่าอะไรดี พึ่งซื้อ บอร์ดได้ 2 วัน ปล. ซื้อแต่ บอร์ด จาก jib
                    กลัวเค้าไม่ให้เครม เพราะ เค้าเทสแล้วมันเล่นได้ปกติ T_T

Comment

มีรูปให้ดู มั้ย ครับ ผมก็ใช้ p5q pro แต่ ใช้เป็นแบบ โมเดม เลยไม่เป็น

Comment

ลองดูตามนี้นะครับ...แต่ไม่แน่ใจว่าจะใช่ปัญหาของท่านหรือไม่
                        มันมีประเด็นเรื่อง lan driver ครับ
                        http://vip.asus.com/forum/view.aspx?...Language=en-us

Comment

ลองลง ไดรเวอร์ Lan ใหม่ดูก่อนครับ

Comment

ไป dis มันก่อน แล้ว en ขึ้นมาใหม่ แล้วก็กดรีแพร ดูครับ

Comment

อื้มมม

Comment

Working...
                              X