Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอขอบคุณ Thermaltake กับ Arctic Silver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอขอบคุณ Thermaltake กับ Arctic Silver

ครับ ตอนแรกก็ไม่อยากเชื่อ เห็นคนอื่นๆบอกว่าใช้แล้วเย็นลง 3-4 องศา...
    ผมใช้ X2 4400+ อยู่ + กับ BigWater idel อยู่ที่ 45-46C หลังจากใช้ Arctic Silver แล้ว.....โอ้วพระเจ้า~!!! ไม่ใช่แค่ 1 หรือ2 แต่เป็นถึง 5C~!!!! เปิดเครื่องมาอยู่ที่ 42C (แอบยิ้มนิดๆ คิดในใจเอาเหอะ เดี๋ยวมันก็ขึ้น) หันมาดูอีกทีลงมาเหลือ 41C ครับ O_o'' ทั้งชีวิตไม่เคยต่ำกว่า 40 เลย พอเปิดแอร์นิดหน่อยก็ 38 และ 37 ตามลำดับ...
    ขอขอบคุณ ThermalTake กับสิ่งดีๆที่ทำออกมา ขอบคุณร้าน Jedi กับสิ่งดีๆ ขอบคุณทุกๆท่านที่บอกเล่ากันมาครับ (เวอร์ไปป่าวครับ ^^")

ขนาดนั้นเชียว พอดีใช้แต่Silver5เลยไม่รู้ว่ามันต่างไม่ต่าง

Comment

โอ้ว พระเจ้า ทำไปได้ มันยอดมาก จอร์จ..

Comment

ยินดีด้วยครับคุณ แก้ว นี่ผมเองนะครับที่รับ X2 3800+ ท่านมาดูแลต่อ
        ผมใช้ MX-1 อ่ะครับ ก้อเย็นดีครับ idle 37 เอง Full 47 ครับ

ของท่านแรงดีครับผมเลยอัดเบาะๆๆ 2.5 ไฟเดิมๆครับ

แต่ลองไปที่ 2.7 นี่ต้องเพิ่มไฟเลยใช้ 250 พอ สบายๆๆๆ

Comment

Originally posted by jedi009s View Post
          ยินดีด้วยครับคุณ แก้ว นี่ผมเองนะครับที่รับ X2 3800+ ท่านมาดูแลต่อ
          ผมใช้ MX-1 อ่ะครับ ก้อเย็นดีครับ idle 37 เอง Full 47 ครับ

ของท่านแรงดีครับผมเลยอัดเบาะๆๆ 2.5 ไฟเดิมๆครับ

แต่ลองไปที่ 2.7 นี่ต้องเพิ่มไฟเลยใช้ 250 พอ สบายๆๆๆ
          ดีใจด้วยคร้าบ ^^, สงสัยที่อยู่กับผมแล้วร้อนคงเพราะไม่มีซิลิโคนแน่ๆเลยครับ หลังจากที่ได้ Arctic Silver มาแล้วเลยซึ้งกันเลยทีเดียวเชียวคร้าบ
          ว่าจะแกะซิ้ง NB/SB มาทาด้วยนะเนี่ย

Comment

เห็นด้วยเลยครับ....ผมก้อเอามาใช้กะซิงค์ของการ์ดจอด้วยครับ OC ได้มากขึ้นและก้อเย็นลงด้วยครับ

Comment

Artic Silver 5 มันต้องใช้เวลา เบิร์น 200 ชั่วโมง แล้วมันจะเย็นลงอีก 1-2 องศานะครับ อิอิ

Comment

Working...
              X