Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องไวเรสด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องไวเรสด้วยครับ

ไวเรส มีวิธีดูยังไงคับ
    มีบอกมาหลายๆแบบมากๆเลยคับ
    เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันยังไงแล้วตัวไหนดีที่สุด
    บางทีที่เค้าบอกว่า เซนทริโน่ 2 จะเป็นตัวใหม่หมดจิงไหมคับ

Wireless Intel 5100 agn

IEEE 802.11 A, G, N

IEEE 802.11 B, G

ตัวไหนจะดีกว่ากันคับ ต่างกันมากไหม

Comment

Wireless มีหลายค่ายครับ ส่วนใหญ่
      Intel , Broadcom , Realtek , Atheros , Marvell , CISCO
      แต่ละค่ายฟังก์ชั่นก็จะต่างกันไป
      สำหรับ 802.11N เนี่ยจะได้ ความเร็ว ที่ 270-300 mb/s (แต่ไม่เคยเห็นโหลดถึง)
      ตัวไหนจะดีที่สุด เท่าที่เคยจับมา
      5300 > BCM4321 >= Marvell >= 5100 >= Atheros G >= 4965
      ประมาณนี้ครับ

Comment

แล้ว แนะนำได้ไหม ตัวไหนดีที่สุดคับ
        --------------------------------------------------------------------------------

แล้วก็ ตัวไหนรองลงมาคับ
        พอดีรุ่นที่ผมอยากได้ มันเป็น
        กลัวว่า มันจะรับไวเรส ได้ไม่ดีคับ

Comment

Originally posted by bask512230 View Post
          แล้ว แนะนำได้ไหม ตัวไหนดีที่สุดคับ
          --------------------------------------------------------------------------------

แล้วก็ ตัวไหนรองลงมาคับ
          พอดีรุ่นที่ผมอยากได้ มันเป็น
          กลัวว่า มันจะรับไวเรส ได้ไม่ดีคับ
          จริงๆแล้ว IEEE 802.11 B, G ก็เพียงพอต่อการใช้งานแล้วหล่ะครับ

แต่ถ้าเผื่ออนาคตหน่อยก็เอาตัว N ไปเลย

Comment

แล้ว
            A กับ 5100 หรือ 5300 ละครับ

Comment

ลีโนโว ที่โคราชมีศูนย์ไหมคับ
              ถ้าเป็นอัสซุส รู้สึกจะเข้าที่ ซีนเนค
              ส่วนเบนคิวไม่รู้เลย

Comment

Originally posted by bask512230 View Post
                ลีโนโว ที่โคราชมีศูนย์ไหมคับ
                ถ้าเป็นอัสซุส รู้สึกจะเข้าที่ ซีนเนค
                ส่วนเบนคิวไม่รู้เลย
                ลีโนโวไม่รู้

เบนคิวเข้าที่ซีนเนคกับแวลูคล้ายๆอัลซุส

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้ว
                    A กับ 5100 หรือ 5300 ละครับ
                    5300 เร็วกว่าคับแต่ก้อต้องจ่ายตามความแรง

Comment

Working...
                    X