Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 25000 บวกลบนิดหน่อย อยากได้ notebook เล่นเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 25000 บวกลบนิดหน่อย อยากได้ notebook เล่นเกมส์ครับ

อยากได้ที่การ์ดจอแยก cpu เป็นรุ่นไหนก็ได้ครับ AMD หรือ Pentium ก็ได้

ขอจอใหญ่ๆ หน่อย น้ำหนักไม่สนครับ หนักมากก็ไม่เป็นไร

อยากเอาไว้เล่นเกมส์ lineage2 อ่ะครับ พอดีทำงานไปด้วยเล่นเกมส์ไปด้วย

ขอบคุณครับ

งบเท่านี้ไม่พอครับ ต้องประมาณ 30000 ยังพอมีตัวเลือกบ้าง

Comment

ถ้า 25000.- คงได้ประมาณ GF 8400 แหละครับ แต่ขอบอกว่าไม่ work สักเท่าไรทีเอามาเล่นเกม
      ไม่งั้นลองหา S41(BenQ) ดูครีบ GF 8600 แต่ผมไม่รู้ว่ามันแก้ Heat Cycle หรือยังนะครับ(แต่ยังไง BenQ มันก็ประกันให้2 ปี อย่าเสียหลังจากนั้นแล้วกัน

S41 : http://www.****************/notebook...+s41-LM63.html

ปล GF8400 เป็น 64bit // GF8600 เป็น 128bit นะครับ

Comment

ขอบคุณครับที่แนะนำ

แต่เล่นเกมส์นี่แบบว่าไม่ได้แบบเอาเป็นเอาตายอ่ะครับ ขอแค่มันเล่นได้ ไม่กระตุกมาก ก็พอ

พอดีเมื่อก่อนผมเคยใช้ acer รุ่นเก่าๆ ก่อนที่มันจะเป็น gemstone อ่ะครับ แล้วมันเล่น lineage2 ได้ด้วย

ทั้งๆที่การ์ดจอมันเป็นแบบแชร์แรม แล้วก็เป็นการ์ดจอของ intel GM915 อะไรซักอย่างนี่แหละครับ

เลยอยากลองให้แนะนำรุ่นที่มันพอจะเล่นเกมส์ออนไลน์ในบ้านเราได้ ก็เลยเลือกเกมส์ lineage2 เป็นหลัก เพราะ

ค่อนข้างใช้สเปคแรงหน่อย ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่แนะนำ

Comment

Originally posted by prinnv View Post
          ถ้า 25000.- คงได้ประมาณ GF 8400 แหละครับ แต่ขอบอกว่าไม่ work สักเท่าไรทีเอามาเล่นเกม
          ไม่งั้นลองหา S41(BenQ) ดูครีบ GF 8600 แต่ผมไม่รู้ว่ามันแก้ Heat Cycle หรือยังนะครับ(แต่ยังไง BenQ มันก็ประกันให้2 ปี อย่าเสียหลังจากนั้นแล้วกัน

S41 : http://www.****************/notebook...+s41-LM63.html

ปล GF8400 เป็น 64bit // GF8600 เป็น 128bit นะครับ
          เบนคิวล็อตใหม่แก้แล้ว ส่วนรุ่นที่มีปัญหาต่อให้หมดประกันก็เคลมปรีและเพิ่มประกันให้อีก1ปีจากที่มีของเก่าคับ

Comment

แก้แล้วจริงอะ ทางเบนคิว บอกเองเลยไหมครับ พอดีจะ ซื้อ s41 เห็น มันถูกลง แล้ว

Comment

ลองดูของผมในลายเซ็นไหมครับ
              เป็นตัวเลือกหนึ่งนะครับ

Comment

pc เหมาะ ที่สุดสำหรับเล่นเกมหนักๆๆ ในราคาเบาๆๆ

23000 ก็เล่นได้ไม่ค่อยมาก

ต้องวัดใจกันหน่อยละ ว่าจะเอา ประสิทธิภาพ หรือ คุณภาพ

คงมีแต่ acer ยี้ห้อเดียวอะ คุ้มเงิน แต่มีคนบ่นเยอะ ผมไม่ได้ว่าเค้าไม่ดีนะ
                เค้าขายได้เยอะ

ของสิ่งไหนผลิตเยอะๆๆ %ความผิดพลาดก็เยอะเช่นกัน ถ้าเทียบกับราคา
                Last edited by konthaina; 8 Nov 2008, 18:12:32.

Comment

Originally posted by MATT2929 View Post
                  แก้แล้วจริงอะ ทางเบนคิว บอกเองเลยไหมครับ พอดีจะ ซื้อ s41 เห็น มันถูกลง แล้ว
                  แก้แล้วคับ

Comment

คอนเฟริม S41 ดีจริงๆครับ

วันนี้เพิ่งสอย S41 มาอีกเครื่อง จากเครื่องเดิม รุ่น 335

วันนี้สอย LM77 มา เดียววอมแบทเสร็จ พรุ่งนี้จะเทสให้หนำใจ

อ่อ cpu C2D T5750@2G Ram1+1G (2G) HDD250G VGA8600GS เล่นเกมออนไลน์คอนเฟริมว่าปรับสุดได้ทุกเกมลื่นหัวแตก สอยมา 27xxx แล้วแต่จะต่อราคา อิอิ

Comment

Working...
                    X