Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีกู้ข้อมูลที่ลบPartitionไปแล้วมั้งมั้ยครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีกู้ข้อมูลที่ลบPartitionไปแล้วมั้งมั้ยครับ T_T

มีวิธีกู้ข้อมูลมั้ยครับ ไดฟ์ C ผมมันหายไปทั้งไดฟ์เลย หายไปเหมือนลบ partitionออกเลยอ่ะครับ ผมจะอธิบายให้เหนภาพนะครับ

เช่น สมมติ มีไดฟ์ D ,E ,F แล้วเราไปฟอเมท ไดฟ์ D ในMy comมันก็ยังจะเห็นไดฟ์ D อยู่แต่ข้อมูลหายหมด ใช่มั้ยครับ

แต่กรณีผม ไดฟ์ D มันหายไปเลย ในMy comไม่มีขึ้นมาเลย แล้วพอผมเอาโปรแกรมPartition-Magic ดูมันก็ยังมีไดฟ์Dอยู่ แต่เหมือนลบpartitionออกไปอ่ะครับ แล้วก็สั่งอะไรกับมันไม่ได้ด้วย นอกจาก create partition ใหม่อ่ะครับ

แล้วที่แย่กว่านั้นคือ มันดันมาเกิดกับไดฟ์ C ของผมเนี่ยซิ ผมต้องเอาไปจั้มกับเครื่องอื่นวุ่นวายอีก ผมเลยมาขอความช่วยเหลือกครับ โปรเจคผมอยู่ในนั้นด้วยครับ T^T มีวิธีกู้ข้อมูลที่มันลบ partition ไปแล้วมั้งมั้ยครับ หรือมีวิธีอื่นๆช่วยผมมั้ยครับ

ใช้โปรแกรมสิ...มี Recovery My file กับ Easy Recovery ลองใช้ดึงข้อมูลคืนได้ใช้งานง่ายนะ...

Comment

สร้างพาทีชั่นเดิมขึ้นมาใหม่เเล้วใช้โปรเเกรมตามท่านข้างบนบอกจะกู้ได้
      (เเต่ไม่หมดนะครับ)

Comment

ได้ไม่ 100% ครับ และอยู่ที่จังหวะด้วย บางทีกู้ได้เยอะ บางทีกู้ได้นิดเดียว และอาจกู้ได้แต่ไฟล์เสียเต็มเลยก็มี

Comment

กู้ได้ครับ ถ้ายังไม่มีอะไรไปทับมัน

ผมก็เคยครับหายไปทั้ง Drive เลย แล้วก็ Create มันขึ้นมาใหม่ เมื่อ Format เสร็จก็ทำการกู้ได้เลยครับ

แต่ถ้า Copy อะไรไปทับมันแล้ว ก็หมดสิทธิ์ครับ

Comment

กูได้ แต่ไม่ทั้่งหมด เคยเป็นแบบท่านมาแล้ว ซำร้ายกว่าคือ พึ่งลงวินโด้ไปก่อน ที่จะฟอร์แมท ไป 2 รอบ ยังกู้ได้เลย แต่ได้ประมาณ 75 % นะเพราะลงหลายรอบ ขี้่เกียจคลิกหา เลยได้ที่สำคัญๆ ก็พอแล้ว

Comment

ผมเองก็เพิ่งกู้เสร็จไปวันสองวันเอง
              แต่ไฟล์ที่กู้มา ร้อยละ 50 เสียหาย โดยเฉพาะอย่างยิ่งไฟล์ภาพเคลื่อนไหว

Comment

Recover My Files ใช้ดี กู้ข้อมูล จำพวก jpg bmp png gif doc txt ได้ดีเลยคับ

Comment

Working...
                X