overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: เล่น fallout 3 แล้วก็โอ้ว

OverclockZone Member tower's Avatar

Default เล่น fallout 3 แล้วก็โอ้ว

จะอ้วก
    มึนหัวเวียน เฮด
    จำได้ว่าเล่นเกมส์แบบนี้ที่อาการออกครั้งสุดท้ายนั่นคือ
    doom 3 จากนั้นเล่นเกมส์อะไรมาก็ไม่เกิดอาการอีกเลยก็เห็นปกติ
    เห็นว่าเกมส์นี้เขาแนะนำว่าดีน่าลองเลยเอามาเล่นดูเท่านั้นแหละ
    ตอนแรกๆยังปกติพอตัวละครมันโตหน่อยตอนที่ได้ ไอ้ที่ใส่มือ กะปืน bb gun ครั้งแรกชักเริ่มปวดหัวนิดๆเราก็ไม่ได้สนใจ
    เล่นไปเรื่อยพอมันออกนอก ฐาน เท่านั้นแหละวิ่งไปที่เมืองเกิดอาการมึนเมาอย่างแรง
    สุดท้ายต้องออกจากเกมส์แล้วกินยา
    ไม่ไหวแฮะ เกมส์อื่นๆไม่เห็นเป็นเลย ขนาดเปลี่ยนมุมมองแล้วนะทั้ง บุคลที่ 1 หรือ 3 ก็ไม่ดีขึ้น
    ลบทิ้งไปแล้วครับ
    crysis - cod - rainbow six - davilmaycry - รวมทั้งพวกแข่งรถทั้งหลายก็เล่นได้ปกติอ่ะ
    แย่เลยเราอดเลย

ไม่มีอะไรครับแค่อยากระบายความรู้สึก

OverclockZone Member

ผมว่า ท่านที่เล่นเกมแล้วมึนหัวจะอาเจียนเนี่ย มาประชุมกันเพื่อหาทางแก้ไขกันดีใหม
    มาแลกเปลี่ยนวิธีแก้มึนหัวต่างๆๆนาๆๆ จัด Meeting ก็ได้ จะได้อ้วกกันให้เต็มที่เลย

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

เล่นเกมตั้งแต่ 8 ขวบไม่เคยปวดหัวเลย

OverclockZone Member nooghostring's Avatar

แปลกนะ

ผมเล่นตั้งแต่เล่นเกมส์มา ไม่เคยเจอเกมไหนที่ ปวดหัวๆ เลย เห็นบ่นๆกัน ไปลองเล่นมาก็สบายๆ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

สงสัยเป็นโรค แพ้เกมส์ ต้องซื้อยาแก้แพ้มากินน่ะ

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ผมก็เป็น ที่อาการหนักๆก็ HL1 กับ FEAR,Stalkerอ่ะ(เอาซะผมลงไปนอนกระอักกระอวนดิ้นไปดิ้นมาด้วยความทรมานบนเตียง-*-) ส่วนเกมอื่นๆเช่นDoomมีอาการนิดหน่อย
    มีวิธีแก้ได้นิดหน่อย คือ
    -กินข้าวให้อิ่มนอนให้พอค่อยเล่น
    -จอถ้าเป็นจอCRTปรับ refreshrateให้สูงๆเข้าไว
    ส่วนวิธีแก้จริงๆสำหรับผมคือลบมันทิ้งไปเลย HL1 กับ FEAR,Stalkerเป็นเกมที่ผมเล่นไม่เครีย

OverclockZone Member barw's Avatar
    กทม//สวนถัดจากเณร//ปัตตานี

-*- ผมเป็นบ้างครั้ง แล้วแต่คนด้วยน่ะครับ ไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

เน่า - -

OverclockZone Member pikky_potter's Avatar

ขึ้นกับบุคคลครับ ไม่ได้เกี่ยวกับเกมส์เลย ส่วนมากท่านเหล่านี้จะแพ้เกมส์แนวfps และดูภาพ3มิติไม่ค่อยได้

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    เน่า - -

-*-

OverclockZone Member runnerkob's Avatar

เป็นอาการส่วนตัวครับ อย่าไปโทษเกมส์มันเลยครับ(เดี๊ยวจะเห็นกรณีGTA) สายตาคนไม่เหมือนกันนะครับ ผมเล่นเกมส์มา25ปีแล้วครับตั้งแต่รุ่นแรกน่ะครับไม่ต้องบอกอายุก็น่าจะพอเดาเอาได้นะครับว่าแค่ไหน และไม่เคยมึนครับ

ผมโชคดีที่ไม่เคยเป็นอะไรเลยถึงแม้เกมส์จะน่าเวียนหัวขนาดใหนอย่างมากก็แค่มึน ดีจริง ๆ เรา

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมก็ไม่เ้ข้าใจนะครับระหว่างมึนกับไม่มึนมันมีสาเหตุอะไร ไอตัวกระผมเล่นได้ทุกแนวไม่เคยมึนแต่เพื่อนผมมันเล่น FPS ไม่ได้ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไร

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member ISaWaRa's Avatar

ผมก็เป็นนะครับ

แต่เมื่อแต่ก่อนไม่มีอาการดังกล่าวนะ แต่ตอนนี้พอเจอเกมส์ประเภท FPS แล้วก็มีอาการขึ้นมาทุกทีเลย

ทั้งทีเป็นแนวที่ชอบมากที่สุดนะ ( สงสัยเป็นเพราะอายุที่มากขึ้นด้วย )

หุุหุ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ตัดเฮดทิ้งครับ เอ้ยๆ ล้อเล่นครับ อิอิ

คนที่เป็นอาการแบบนี้บ่อยๆ ทางการแพทย์ถือว่าเป็นโรคครับ

โดยเขาให้ชื่อว่า "Motion Sickness"

คือเล่นเกมส์หรือจ้องมองอะไรที่เคลื่อนไหว แต่ตัวอยู่อยู่กับที่ นานๆแล้วเกิดอาการเวียนหัว อยากอาเจียร

วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้น ให้เอาหัวจุ้มน้ำก่อนอาการที่เคยเจอ

หลังจากเล่นไปซักพักถ้าเกิดอาการอีก ให้เอาหัวจุ่มน้ำอีก ให้เปียกโซกเลยนะครับ แล้วมาเล่นต่อ

ทำแบบนี้บ่อยๆเรื่อยๆ อาการนี้ จะค่อยๆหายไปเอง โดยที่เราไม่รู้ตัวครับ

ที่ทำแบบนี้เพราะ เป็นการ Refresh ตัวเอง เมื่อเจออาการคลื่นไส้ บ่อยๆ ร่างกายจะเคยชินและทนได้ครับ

เหมือนการขมิบก้นเพื่อความฟิตไงครับ ^^

OverclockZone Member mangzab's Avatar

Quote Originally Posted by tonzeero View Post
    ตัดเฮดทิ้งครับ เอ้ยๆ ล้อเล่นครับ อิอิ

คนที่เป็นอาการแบบนี้บ่อยๆ ทางการแพทย์ถือว่าเป็นโรคครับ

โดยเขาให้ชื่อว่า "Motion Sickness"

คือเล่นเกมส์หรือจ้องมองอะไรที่เคลื่อนไหว แต่ตัวอยู่อยู่กับที่ นานๆแล้วเกิดอาการเวียนหัว อยากอาเจียร

วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้น ให้เอาหัวจุ้มน้ำก่อนอาการที่เคยเจอ

หลังจากเล่นไปซักพักถ้าเกิดอาการอีก ให้เอาหัวจุ่มน้ำอีก ให้เปียกโซกเลยนะครับ แล้วมาเล่นต่อ

ทำแบบนี้บ่อยๆเรื่อยๆ อาการนี้ จะค่อยๆหายไปเอง โดยที่เราไม่รู้ตัวครับ

ที่ทำแบบนี้เพราะ เป็นการ Refresh ตัวเอง เมื่อเจออาการคลื่นไส้ บ่อยๆ ร่างกายจะเคยชินและทนได้ครับ

เหมือนการขมิบก้นเพื่อความฟิตไงครับ ^^
    นี่ท่านจะเล่นเกม รึเตรียมตัวไปออกรบเนี่ย -____-''

เล่นเองไม่เป็น...แต่..ดูเขาเล่นเรียกพยาบาลเลยครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ผมก็เป็นครับ
    สำหรับ FarCry 2 โดยเฉพาะ
    เกมอื่นไม่เป็นครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

555 นึกว่าผมเป็นอยู่คนเดียว ผมเคยปรึกษาพ่อนะ พ่อผมบอกเห็นป่าว เล่นแต่เกมส์เนี่ยเริ่มเกิดอาการประสาทหลอน เอ้า ว่าผมซะงั้น เหอๆ

Bookmarks

Bookmarks