Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hybrid CrossFire คืออะไรคับ อธิบายผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hybrid CrossFire คืออะไรคับ อธิบายผมที

พอดีเพิ่งเปลี่ยน บอร์ด ใหม่ มาใช้ ECS A780GM-A BLACKSERIES อะคับ แล้วมันบอกว่า รองรับ Hybrid CrossFire อะ คับ เลยไม่เข้า ใจ ว่ามันคืออะไร มันดีไหม

คือการ เอา GPU จาก บอร์ด มา crossfile กับ GPU ที่เป็นการ์ดแยกอ่ะครับ (ใช้ได้เฉพาะรุ่นเล็ก 3450//3470)

Comment

ขอบคุณครับ
      แล้วระหว่า 8800 gt กับซื้อ การ์ดจอ ait มาทำ Hybrid CrossFire ตัวไหน จะ แรง กว่า กัน คับ

Comment

8800GT ตัวเดียวน่าจะแรงกว่านะครับ

Comment

ค่างค่ายกัน ทำไม่ได้อยู่แล้ว
          และเอาการ์ดรุ่นใหญ่ๆ แบบ HD4850 ไปทำ Hybrid มันจะยิ่ช้าลงด้วยครับ
          ทำได้เฉพาะการ์ดเล็กๆเท่านั้นครับ

Comment

ขอบคุณ ครับ

Comment

Originally posted by Jiwa1820 View Post
              ขอบคุณครับ
              แล้วระหว่า 8800 gt กับซื้อ การ์ดจอ ait มาทำ Hybrid CrossFire ตัวไหน จะ แรง กว่า กัน คับ

8800GT แรงกว่าอยู่แล้วคับ Hybrid CrossFire ของชิบ 780G มันได้แค่ตัวรุ่นเล็กอย่าง 34xx จะไปแรงอาไร้ สู้ 3650 เดี่ยวๆยังไม่ได้เลยคับ 8800GT ไม่ต้องพูกถึง

Comment

Working...
              X